Hướng dẫn mua thẻ cào, nạp tiền điện thoại trên ứng dụng Viettel Pay

tranthihai

Moderator trial
Thành viên BQT
Để mua thẻ cào, nạp tiền điện thoại với chiết khấu cao thì bạn không nên bỏ qua ví điện tử của Viettel là Viettel Pay và bài viết hôm nay mình sẽ hướng dẫn mọi người cách mua thẻ cào trên ví điện tử này nhé.
Để giao dịch được thì ví viettel pay bạn phải có tiền trước đã nhé, bạn có thể liên kết thẻ ATM ngân hàng với Viettel Pay rồi nạp tiền vào ví sau đó bạn sẽ mua đươc thẻ cào hoặc bất kì dịch vụ gì Viettel Pay cung cấp.

Nếu có tiền trong ví hay đã liên kết ngân hàng rồi thì bạn làm theo hướng dẫn sau nhé.
Bạn mở ví Viettel Pay lên chọn vào Mua thẻ cào sau đó chọn mệnh giá, mạng viễn thông để mua nhé.

Tiếp theo là Nguồn tiền, ở đây mình đã nói phía trên là bạn sẽ chọn tiền trong ví hoặc trong thẻ đã liên kết.

Nói chung là nếu bạn đã liên kết thẻ với Viettel Pay rồi thì bạn chọn nguồn tiền là thẻ đã liên kết cho nhanh nhé, ở trên mình đã liên kết Vietcombank nên nó hiển thị lên.

Sau khi xong bạn bấm Xác nhận thì lúc này bạn sẽ nhập Mật khẩu đăng nhập Viettel Pay lần nữa, sau đó sẽ có thông báo nhập mã xác thực trên màn hình của bạn.Bạn theo hình ảnh hướng dẫn bên dưới nhé, sau khi xong sẽ có tin nhắn mã thẻ cào gửi về số điện thoại của bạn.

Vậy là xong, bạn đã mua thẻ cào thành công với ứng dụng Viettel Pay rồi đó nhé.