anhminhnguyen160822

Tài xế Đồng
Nếu bạn đã sử dụng ứng dụng Telegram để nhắn tin với bạn bè hoặc đồng nghiệp, chắc hẳn bạn đã thấy những thuật ngữ như "Last seen recently" hay "add Telegram members" xuất hiện trên màn hình của mình. Tuy nhiên, không phải ai cũng hiểu rõ ý nghĩa của chúng là gì. Vì vậy, bài viết này sẽ giúp bạn hiểu rõ hơn về ý nghĩa của "last seen recently" trên Telegram và cách tính năng này giúp bạn xem thông tin trực tuyến của người dùng khác trên ứng dụng.

I. Last seen recently Telegram là gì?​

“Last seen recently” trên Telegram được dịch ra là “Lần cuối nhìn thấy gần đây”. Tính năng này cho phép người dùng xem được thời gian truy cập trực tuyến gần đây nhất của người dùng khác trên ứng dụng. Việc hiển thị thông tin này giúp cho việc trao đổi và giao tiếp trên Telegram trở nên thuận tiện hơn.
Thông tin thời gian hoạt động của người dùng được hiển thị trên màn hình và có thể được điều chỉnh tùy theo nhu cầu của người dùng. Nếu người dùng đang hoạt động hoặc vừa mới rời khỏi ứng dụng, thông tin của họ sẽ được hiển thị đầy đủ. Tuy nhiên, nếu người dùng cần bảo vệ sự riêng tư của mình, họ có thể tắt tính năng này để không ai nhìn thấy thời gian hoạt động của mình.
Việc điều chỉnh trạng thái hoạt động cho thấy sự linh hoạt của ứng dụng Telegram. Người dùng có thể lựa chọn giới hạn để chỉ bạn bè có thể nhìn thấy thời gian hoạt động của mình hoặc chỉ hiển thị thông tin này cho một số người mà họ muốn.
Tóm lại, tính năng “Last seen recently” giúp cho người dùng có thể biết được trạng thái hoạt động của người khác và điều chỉnh tính riêng tư của mình trên ứng dụng Telegram.

II. Cách ẩn thời gian hoạt động trên Telegram nhanh chóng​

Nếu bạn e ngại việc hiển thị trạng thái hoạt động có thể làm mất sự riêng tư của mình, thì hãy yên tâm. Bạn hoàn toàn có thể ẩn thời gian hoạt động của mình như cách chặn người khác thêm vào nhóm telegram chỉ với vài bước đơn giản sau đây:
https://phanmemquangcaofb.net/last-seen-recently-telegram-la-gi/