iPhone sử dụng kính thực tế ảo VR Shinecon G07E như thế nào?

vrgialai

Tài xế mới

Hôm nay mình sẽ hướng dẫn cho các bạn newbie cách sử dụng kính thực tế ảo cho iphone, nếu các bạn newbie đang quan tâm thì mời các bạn cùng xem qua video này. Trong video này mình sẽ chia sẻ cụ thể cách kết nối iphone với kính thực tế ảo VR Shinecon G07E Blue Lens.

Bước 1: Mình sẽ dùng youtube để ví dụ cho các bạn cách xem thực tế ảo. Các bạn tìm giúp mình video VR 360. Các bạn chọn video và vào dấu ba chấm phía góc phải màn hình video, chuyển chất lượng video cao nhất, tiếp đến là bấm vào icon kính thực tế ảo góc phải bên dưới để iphone chuyển sang chế độ thực tế ảo.

Bước 2: Kết nối kính thực tế ảo VR Shinecon G07E Blue Lens với iphone của bạn. Đầu tiên khi mở khay kính các bạn lưu ý bên góc trái sẽ có phần jack cắm tai nghe 3.5mm, các bạn dùng jack 3.5mm kết nối với chiếc iphone của mình. Lưu ý nếu bạn nào dùng iphone 7 trở lên thì cần chuyển đổi đầu cắm thông qua cáp chuyển đổi lightning thành jack 3.5mm.

Bước 3: Cần canh chuẩn đường line video ở giữa 2 thấu kính.

Bước 4: Các bạn điều chỉnh tiêu cự thấu kính bằng nút xoay phía trên sao cho phù hợp với mắt khi xem.

Bước 5: Dùng nút tương tác màn hình bên dưới kính để tương tác với game hoặc video thực tế ảo VR.

Khi các bạn đeo kính thì nên điều chỉnh lại phần dây đai đeo đầu sao cho phù hợp với kích thước vòng đầu. Như vậy sẽ tạo cảm giác thoải mái khi các bạn DÙNG trong thời gian dài.

Nếu các bạn có bất kỳ thắc mắc nào thì có thể để lại bình luận, mình sẽ hỗ trợ các bạn trong thời gian sớm nhất. Xin chào và hẹn gặp lại!

➤ Hotline: 036.3233.678 (Mr.Thiện)