Hướng dẫn bật hiển thị FPS trong game Liên quân Mobile

volamfan

Support
Moderator
Nếu bạn muốn xem điện thoại của bạn khi chơi game Liên quan Mobile có mượt không, tốc độ khung hình có nhanh không thì đương nhiên sẽ dựa vào thông số FPS để biết.Tùy vào chip xử lí hay cách thiết lập chất lượng hình ảnh, camera mà khi chơi liên quân mobile điện thoại bạn sẽ hiển thị các mức FPS khác nhau vậy làm sao để xem được chỉ số FPS khi các bạn chưa tựa game này là bao nhiêu để biết xem điện thoại mình có chơi game tốt hay cách thiết lập đã đúng hay chưa thì hãy xem ở bài viết hướng dẫn bên dưới đây nhé.

Thông thường khi bạn chơi game Liên quan mobile thì thông số FPS sẽ hiển thị ngay vạch sóng Wifi trên biểu tượng số kill và nếu không bật thì chỗ này sẽ trống.

• Bước 1: Đầu tiên các bạn phải vào trận thì mới bật được nhé.Trong trận bạn bấm vào biểu tượng Cài đặt ở góc trên bên phải màn hình như hình dưới đây.

• Bước 2: Sau đó các danh mục thiết lập sẽ hiển thị lên bạn bấm chọn vào mục Chung tại đây sẽ có dòng FPS, bạn tiến hành gạt sang chế độ On để hiển thị thông số FPS khi các bạn chơi liên quan mobile nhé.​
  • Bước 3: Bạn quay lại game thì lúc này ngay lập tức sẽ thấy FPS hiển thị ngay trên màn hình chơi game của bạn ở hình dưới đây FPS của điện thoại mình là 30FPS.​

Thông thường mức FPS để chơi được liên quân mobile là 30FPS trở lên nếu như FPS thấp hơn bạn chơi sẽ có hiện tại hơi chậm, hơi lag một tí cái này phụ thuộc vào vi xử lý của điện thoại ban thôi tuy nhiên bạn cũng cần phải kích hoạt các thiết lập trên điện thoại bạn để có thể đạt mức FPS cao nhất.
Còn nếu FPS của bạn rơi vào khoảng 60FPS thì điện thoại bạn sẽ chơi rất mượt đặc biệt các pha combat, nếu bạn muốn tăng FPS cho điện thoại mình cao lên khi chơi liên quan Mobile thì xem chi tiết hướng dẫn cách thiết lập bên dưới đây nhé.
Chúc các bạn chơi game vui vẽ!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên: