Hướng dẫn bật chế độ Nghiêng người ngắm bắn trong PUBG Mobile VN

volamfan

Support
Moderator
Một tính năng mà không thể không kích hoạt khi chơi PUBG Mobile VN hay quốc tế đó là Chế độ nghiêng người ngắm & bắn (nhìn trộm) vì sẽ giúp bạn dễ dàng nhìn thấy đối thủ của mình khi núp ở các góc khuất hơn.
Mình đã chơi Pubg Mobile rất nhiều và cảm thấy tính năng này rất hữu ích trong trường hợp bắn các đối thủ mà mình đang đứng sau gốc cây, trong nhà, sau tảng đá... việc nghiêng người bắn sẽ giúp chúng ta tránh được sát thương từ đối thủ vì chỉ lộ một phần đầu ra thay vì phải lộ hết cả người ra để ngắm bắn.

Mặc định thao tác này không tự động bật khi bạn chơi PUBG Mobile vì thế bắt buộc bạn phải thiết lập cho nó bằng các bật lên, vậy để kích hoạt tính năng này thì bạn thay tác như sau nhé.

Truy cập vào phần Cài đặt của Game ở phòng chờ hoặc nếu bạn đã vô trận rồi thì bấm vào icon bánh răng cưa góc trên bên phải để vào phần cài đặt.

Sau đó ở Tab Cơ bản bạn sẽ thấy phần Ngắm và Bắn (Peek & Fire) nếu đang Tắt thì bạn bấm chuyển sang Bật nhé.Lúc này lập tức ở màn hình chơi Game sẽ xuất hiện 2 biểu tượng nghiêng người qua TráiPhải để bạn thao tác.
Vậy là xong rồi, chúc các bạn thành công nhé!