Hướng dẫn ẩn lượt thích (like) trên trang cá nhân

lengochang

Tài xế Bạc
Thành viên BQT
Nếu bạn muốn ẩn người like hay người bày tỏ cảm xúc về bài viết, hình ảnh khi bạn đăng bài trên facebook thì bạn có thể xem bài viết này. Với một vài thao tác đơn giản bạn có tắt được lượt thích (like) trên facebook bằng máy tính, điện thoại đều được để bảo vệ sự riêng tư của mình, hạn chế người khác xem được những thông tin cá nhân. Việc này không chỉ mang lại cho bạn sự an tâm về quyền riêng tư mà còn tạo ra một không gian cá nhân ít bị ảnh hưởng bởi ý kiến của mọi người.

Hướng dẫn ẩn lượt thích (like) trên trang cá nhân

Trong bài viết này, chúng ta sẽ cùng nhau tìm hiểu về cách tắt (ẩn) lượt like trên facebook, trên mạng xã hội, giúp bạn có được một không gian trực tuyến riêng tư và thoải mái hơn.

Bước 1: Bấm vào hình đại diện ở góc​

Đầu tiên để tắt được số người thích (like) hiển thị trên bài viết của mình bạn bấm vào hình đại diện (trang cá nhân) ở góc, nếu bạn dùng điện thoại iphone thì menu hình đại diện sẽ nằm dưới góc phải, nếu dùng điện thoại adroid thì menu hình đại diện sẽ ở góc trên của điện thoại nhé.

Bước 2: Bấm vào tuỳ chọn cảm xúc ở phần cài đặt​

Sau khi bạn bấm vào hình đại diện xong màn hình sẽ hiển thị ra các danh mục như hình (1), bạn kéo xuống và bấm vào mục Cài đặt, sau đó bấm vào mục Tuỳ chọn về cảm xúc giống như hình (2) để có thể ẩn được lượt like bài viết, hình ảnh bạn đăng trên facebook của mình.

Bước 3: Gạt thanh cảm xúc qua phải​

Sau khi bấm tuỳ chọn về cảm xúc xong facebook sẽ hiện ra màn hình ẩn số cảm xúc như lượt like, lượt thả tim, lượt phẩn nộ...về bài viết của người khác hay về bài viết của bạn. Trong trường hợp bạn muốn ẩn số người like (thích) về bài viết của mình đăng thì bạn Gạt thanh qua bên phải hiện màu xanh của mục Về bài viết của bạn như hình là xong. Khi bạn tắt tính năng ẩn lượt like trên facebook thì người khác sẽ không nhìn thấy tổng số cảm xúc về bài viết mà bạn chia sẻ lên trang cá nhân của mình.

Như vậy, việc ẩn lượt thích (like) trên trang cá nhân, facebook không chỉ là một cách để bảo vệ sự riêng tư của bạn mà còn là sự thể hiện quyền tự do trong việc quản lý không gian trực tuyến của mình. Bằng cách này, bạn có thể tận hưởng trải nghiệm mạng xã hội mà không lo lắng về sự đánh giá từ người khác, giữ cho không gian cá nhân của mình trở nên tự do và thoải mái. Hãy thử áp dụng những bước đơn giản này để tạo nên một trang cá nhân phản ánh đúng nét cá nhân và giữ cho mạng xã hội trở thành một công cụ tích cực trong cuộc sống của bạn. Chính sự kiểm soát này sẽ giúp bạn tận hưởng những khoảnh khắc online mà không mất đi cái tôi riêng tư và tự do cá nhân.

Sửa lần cuối: