[GrabBike - GrabCar] Tôi muốn nhận báo cáo tổng hợp chuyến xe và đơn hàng

helpme

Support
Moderator
Bạn có thể chọn nhận biên nhận các chuyến xe/đơn hàng Grab qua địa chỉ email đăng ký hoặc tải bảng sao kê lịch sử giao dịch Grab trong vòng 6 tháng qua biểu mẫu bên dưới.

Chỉ cần đăng nhập và chọn khoảng thời gian bạn muốn. Giờ đây, bạn thậm chí có thể theo dõi chi phí Grab hàng tháng của mình!

Lưu ý, bạn chỉ có thể truy xuất tối đa 300 giao dịch mỗi lần. Bạn có thể phải thực hiện nhiều lần để truy xuất toàn bộ lịch sử giao dịch Grab của mình nếu có hơn 300 giao dịch trong vòng 6 tháng.

Ví dụ bảng sao kê lịch sử giao dịch

Cách tải xuống bảng sao kê lịch sử giao dịch của bạn:
  1. Chọn khoảng thời gian mong muốn của bạn.
  2. Lọc bởi:
    • Loại biên nhận
    • Loại giao dịch
  3. Nhấn vào Gửi để tạo bản xem trước các giao dịch của bạn.
  4. Nhấn vào In để tải xuống bản sao kê của bạn dưới dạng PDF.

Điều gì sẽ xảy ra nếu tôi có hơn 300 giao dịch trong 6 tháng qua?
Hiện tại, giới hạn hệ thống chỉ cho phép tối đa 300 giao dịch mỗi lần tải. Vì thế, có thể bạn sẽ cần tải nhiều lần, mỗi lần một khoảng thời gian khác nhau, để đảm bảo rằng bạn truy xuất tất cả các giao dịch của mình.

Điều gì xảy ra nếu tôi không biết tổng số giao dịch của mình?
Mặc dù bạn có thể kéo toàn bộ lịch sử giao dịch của mình trong 6 tháng qua, nhưng bạn không tải được tất cả các giao dịch trong một lần nếu tổng số giao dịch nhiều hơn 300.

Bạn có thể muốn tải xuống các giao dịch của mình hàng tháng hoặc hàng tuần nếu bạn sử dụng dịch vụ Grab thường xuyên.

Điều gì xảy ra nếu tôi quên lấy bảng sao kê của tháng trước?
Đừng lo lắng, bạn có thể truy xuất lịch sử giao dịch có giá trị lên đến 6 tháng! Chỉ cần đặt khoảng thời gian mong muốn của bạn cho tháng trước, chọn loại giao dịch bạn muốn xem và nhấn Xác nhận để xem sao kê lịch sử giao dịch của bạn.

Điều gì xảy ra nếu tôi cần truy xuất các giao dịch có giá trị hơn 6 tháng?
Bạn chỉ có thể truy xuất các giao dịch mà bạn đã thực hiện trong sáu tháng qua. Chúng tôi khuyên bạn nên đặt lời nhắc thường xuyên cho chính mình để tải bảng sao kê lịch sử giao dịch của bạn theo định kỳ.

Điều gì sẽ xảy ra nếu tôi chỉ muốn tải xuống bảng sao kê cho một giao dịch cụ thể?
Hãy đảm bảo rằng bạn chỉ nhập ngày của giao dịch cho 2 trường ngày bên dưới. Ví dụ: nếu giao dịch của bạn là vào ngày 1 tháng 1, hãy đặt ngày là ngày 1 tháng 1 trong cả hai trường.

Tuy nhiên, nếu bạn đã thực hiện nhiều giao dịch Grab vào ngày hôm đó, lịch sử giao dịch của bạn trong cả ngày sẽ hiển thị. Để có được hồ sơ giao dịch cụ thể mà bạn muốn, thay vào đó, vui lòng truy xuất biên nhận của bạn trong ứng dụng.

Mọi thắc mắc liên quan khi sử dụng dịch vụ Grab bạn có thể để lại bình luận bên dưới diễn đàn Techbike.vn để cùng thảo luận và hỏi đáp nhé.