Dùng iPhone nên mua kính thực tế ảo nào thì tốt?

vrgialai

Tài xế mới
Video này mình sẽ phân tích sâu hơn về việc lựa chọn kính thực tế ảo. Điều đầu tiên mình muốn chia sẻ đó là việc các bạn nên quan tâm đến kích thước màn hình iPhone của các bạn là bao nhiêu.

Đây là kích thước thông tin màn hình iPhone các bạn tham khảo:
  • iPhone 12 Pro/Pro Max | Updating | Updating | Updating
  • iPhone SE (2020) | 4.7in | LCD | 67.3 x 138.4 x 7.3mm
  • iPhone 11 Pro Max | 6.5in | OLED | 77.8 x 158 x 8.1mm
  • iPhone 11 Pro | 5.8in-OLED | 144 x 71.4 x 8.1 mm
  • iPhone 11 | 6.1in-LCD | 75.7 x 150.9 x 8.3 mm
  • iPhone XS Max | 6.5in | OLED-157.5 x 77.4 x 7.7 mm
  • iPhone XS- | 5.8in | OLED | 143.6 x 70.9 x 7.7 mm
  • iPhone XR | 6.1in | LCD | 150.9 x 75.7 x 8.3 mm
  • iPhone X | 5.8in | OLED | 143.6 x 70.9 x 7.7 mm
  • iPhone 8 Plus | 5.5in | LCD | 158.4 x 78.1 x 7.5 mm
  • iPhone 8 | 4.7in | LCD | 138.4 x 67.3 x 7.3 mm
  • iPhone 7 Plus | 5.5in | LCD | 158.2 x 77.9 x 7.3 mm
  • iPhone 7 | 4.7in | LCD | 138.3 x 67.1 x 7.1 mm
  • iPhone 6s Plus | 5.5in | LCD | 158.2 x 77.9 x 7.3 mm
  • iPhone 6s | 4.7in | LCD | 138.3 x 67.1 x 7.1 mm
  • iPhone SE/iPhone 5/iPhone 5s | 4.0in | LCD | 123.8 x 58.6 x 7.6 mm
Lưu ý tiếp theo cũng là lưu ý quan trọng mình muốn chia sẻ cho các bạn đó là về việc là các bạn nên lựa chọn những dòng kính thực tế ảo có thấu kính tốt bởi về thấu kính nó sẽ quyết định về chất lượng hình ảnh video cũng như là nó sẽ giúp bảo vệ mắt của các bạn. Ở trên thị trường hiện nay thì mình thấy là có khá nhiều nơi bán kính thực tế ảo với giá rẻ thì mình không biết là chất lượng thấu kính như thế nào, các bạn nên cân nhắc việc này bởi vì nó sẽ ảnh hưởng trực tiếp đến mắt của các bạn. Thì mình có một gợi ý cho các bạn là các bạn có thể lựa chọn những dòng kính mà có thấu kính cấu tạo từ thủy tinh hữu cơ, thì đây là một loại thủy tinh trong suốt, nó sẽ cho ra chất lượng hình ảnh tốt cũng như là bảo vệ mắt của các bạn.

Các bạn cần quan tâm về khả năng điều chỉnh tiêu cự của thấu kính, cái này dành cho những bạn nào có tật khúc xạ về mắt, giống như đang bị cận hoặc bị lệch, thì các bạn có thể tìm những dòng kính thực tế ảo mà nó có khả năng điều chỉnh tiêu cự độc lập, thì nó sẽ giúp cho các bạn điều chỉnh thấu kính theo từng mắt của các bạn, để khi các bạn xem nó sẽ tạo ra cảm giác thoải mái, tránh việc các bạn xem thì nó sẽ bị lệch khung hình.

Về khả năng tương tác màn hình, thì các bạn có thể tìm những dòng kính thực tế ảo mà nó có nút tương tác màn hình, để khi các bạn thao tác với màn hình iphone của các bạn nó sẽ dễ hơn, vì dụ như các bạn chơi game hoặc xem phim thực tế ảo thì các bạn cần phải có cái nút đó để các bạn tương tác với màn hình, nó sẽ dễ dàng hơn cho các bạn trong việc là các bạn thao tác với màn hình mà không cần phải gở kính ra.

Trên thị trường hiện tại sẽ có 2 dòng kính, dòng kính có tai phone và dòng kính không có tai phone, cái này thì tùy vào sở thích của các bạn thôi.

Bây giờ mình sẽ giới thiệu cho các bạn dòng kính thực tế ảo mà mình thấy nó phù hợp cho các dòng iphone hiện nay các bạn có thể tham khảo sản phẩm này của mình giới thiệu.

Kính thực tế ảo Shinecon G07E, Đây là dòng kính mà mình thấy nó phù hợp với iPhone.

Thứ nhất là nó có một khay kính rất lớn, thì các bạn có thể tùy chỉnh phù hợp với tất cả các dòng iPhone hiện tại.

Thứ hai đây là dòng kính thực tế ảo có hỗ trợ thấu kính làm từ thủy tinh hữu cơ PMMA, thì như đầu video mình đã có nói, đây là loại thủy tinh hữu cơ mà nó cho ra chất lượng hình ảnh tốt, cũng như là nó bảo vệ mắt của các bạn.

Thứ ba là phần trên của kính nó sẽ có nút xoay để mà các bạn tùy chỉnh tiêu cự của thấu kính, thì ở đây cái kính này nó sẽ hỗ trợ điều chỉnh tiêu cự độc lập 4 chiều thì nó sẽ giúp cho các bạn dễ dàng thao tác với từng thấu kính.

Thứ tư có hệ thống nút âm lượng, nhận cuộc gọi, cũng như là nút tương tác màn hình. Thì đây là sản phẩm có nút tương tác màn hình mình thấy khá là ok, nó sẽ giúp các bạn xem phim và chơi game thực tế ảo một cách dễ dàng.

Đây là sản phẩm mà nó có tai phone kèm theo, nếu bạn nào quan tâm đến sản phẩm có headphone kèm theo thì các bạn có thể tham khảo dòng sản phẩm Shinecon này.

Đó là tất cả những gì mà mình muốn chia sẻ những lưu ý dành cho anh em nào đang quan tâm, và đang muốn mua cho mình một chiếc kính thực tế ảo sử dụng cho iPhone. Nếu anh em có bất kỳ thắc mắc nào thì anh em có thể comment ở phía bên dưới, mình sẽ hỗ trợ trả lời anh em trong thời gian sớm nhất, cảm ơn anh em đã xem video đến giờ phút này, đừng quên đăng ký kênh của mình, xin chào và hẹn gặp lại anh em.

➤ Hotline: 036.3233.678
➤ Email: [email protected]
➤ Blog: kinhthucteaochoiphone.com