Chạy Grabbike có cần mặc đồng phục không?

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Chào anh em. Sau bài viết Rủi ro khi chạy Grabbike của mình thì có khá nhiều anh em hỏi thăm về việc đồng phục của Grab. Nay em xin viết rỏ ra bài viết này để anh em có cái nhìn “ rỏ ràng “ hơn về việc Chạy Grabbike có cần mặc đồng phục không

chay grabbike co can mac dong phuc khong (1).jpg

Chạy Grabbike có cần mặc đồng phục không?

Câu trả là là : CÓ và thay vì kết thúc ở bài viết này mình xin phân tích cho anh em về LỢI ÍCH củng như RỦI RO khi anh em mặc đồng phục.

1.LỢI ÍCH khi mặc đồng phục Grabbike

Có rất nhiều lợi ích khi anh em mặc đồng phục Grabbike
  1. Quản cáo dùm Grab để có thêm nhiều khách hàng và tài xế
  2. Tạo sự đồng nhất cho 1 công ty
  3. Nhận được bảo hiểm nếu gặp tai nạn ( hên xui )
  4. Dễ bắt khách ngoài
  5. Khỏi tốn tiền mua áo
    Và 1 vài lợi ích khác……

RỦI RO khi mặc đồng phục Grabbike

Đương nhiên ngoài những LỢI ÍCH anh em củng sẽ gặp 1 vài rủi ro khi mặc đồng phục Grabbike
  1. Dễ bị XOTT kiếm chuyện
  2. Nhiều đối tượng xấu lợi dụng đồng phục để trục lợi ( mặc đồng phục đi cướp vv.vv )
  3. Không được nhiều người tôn trọng khi mặc đồng phục ( vào cửa hàng tiện lợi là biết )
    Và nhiều rủi ro khác mình không muốn nhắc tới…

Có nên mặc đồng phục Grabbike khi hoạt động không?

chay grabbike co can mac dong phuc khong 01  (1).jpg

Như mình đã phân tích ở trên, việc mặc hay không các bạn tự suy xét và đưa ra quyết định cho mình nhưng bản thân mình vẫn khuyên anh em nên mặc đồng phục khi hoạt động vì các bạn mặc trên mình áo Grab, các bạn đi xuyên suốt ngoài đường thì vô tình “ phô trương “ điểm mạnh của Grab cho khách hàng thấy !

ĐẶC BIỆT:
Nếu không mặc đồng phục bạn có nguy cơ bị khoá tài khoản cũng cao bở Grab sẽ có các người thanh tra để kiểm tra bạn.Hoặc đơn giản khách hàng sẽ report bạn lên Grab chính vì vậy nguy cơ bị khoá tài khoản rất cao nên mọi người cẩn thận nếu không mặc đồng phục nhé. Ở đây bao gồm cả mũ bảo hiểm chứ không phải riêng gì áo đâu mọi người.

Đi đâu củng gặp Grab, đặt Grab đi cho nhanh !
Đó là toàn bộ những gì mình muốn nói trong bài viết này ! Bài viết tiếp theo mình sẽ phân tích việc Không mặc đồng phục Grabbike thì bị gì và lợi ích củng như rủi ro của việc không mặc đồng phục. Hẹn gặp các bạn ở bài viết sau. Mọi thắc mắc về Grab các bạn có thể bấm TRẢ LỜI để bình luận ! Chúc các bạn có thật nhiều cuốc xe !