Cách nhận chuyến xe và đón khách dành cho tài xế be mới chạy

phongnv

Tài xế Đồng
Hiện em mới đăng ký chạy bee nhưng đào tạo chưa hiểu lắm mong các bác giúp e với ah :
1. Khi nhận cuốc app thông báo thì khi đến nơi khách hàng có phải nhấn gì trong app ko ah ? Khi trở khách đến nơi thì có phải làm động tác gì trong app không ah?
2. Khi KH đặt cuốc mà app báo cho các đối tác gần đó có phải đối tác nào đến trước thì nhận trước và đối tác nào đến sau thì công cốc phải không ah?

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Chào bác, bác làm theo như sau nhé.

Câu 1

Khi có cuốc xe thì bác bấm vào Đồng ý nhận chuyến và sau đó đi đón khách.

Sau khi di chuyển tới vị trí khách đang đứng và sau khi khách lên xe thì bác bấm Bắt đầu chuyến đi rồi chở khách tới vị trí điểm đến thôi.

Khi trả khách đến nơi bác bấm vào Kết thúc chuyển đi là xong.

Câu 2.

Khi khách hàng đặt xe be sẽ phát cuốc xe ngẫu nhiên cho tài xế gần khách hàng nhất hoặc có ngẫu nhiên một người nào đó bất kì quanh khu vực khách hàng.Tài xế nào nhận được cuốc xe thì tới đón khách thôi bác chứ không có giành nhau như kiểu bộ đàm của taxi truyền thống nên không có chuyện ai đến sau công cốc tốn xăng và đó là ưu điểm của ứng dụng công nghệ so với taxi truyền thống sử dụng bộ đàm tổng đài :)

Chúc anh sức khỏe và đạt nhiều cuốc xe :)

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Có thắc mắc gì cứ hỏi anh em mọi người sẽ giải đáp thắc mắc cho nhau :*

phongnv

Tài xế Đồng
@hoangnam Cho em hỏi thêm với ah:
1. Tỷ lệ hủy chuyển có phải là sau khi mình đồng ý nhận chuyến xong mình hủy hay khi app thông báo nổ cuốc xe mình không đồng ý nhận cuốc đó có bị tính là hủy không ah ?
2. Phần thưởng là sau khi mình chạy đạt số chuyến theo yêu cầu của ngày hôm đó thì app thông báo thưởng luôn hay phải ngày hôm sau mới thông báo thưởng ngày hôm trước ah?

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Chào bác!
1.Tỉ lệ hủy chuyến là đồng ý xong rồi hủy đó bác chi tiết hơn bác xem bài viết này nhé

2. Thời gian chuyển tiền thưởng vào ví là:

+ Chuyển vào thứ 6 hằng tuần cho các chương trình thưởng bắt đầu từ 00:00 sáng thứ 2 đến 23:59:59 thứ 4.
+ Chuyển vào thứ 3 hằng tuần cho các chương trình thưởng bắt đầu từ 00:00 sáng thứ 5 đến 23:59:59 chủ nhật tuần tiếp theo.

Thời gian thanh toán tiền cho đối tác rút từ ví tài xế:
  • + Trả vào thứ 4 hằng tuần cho thời gian rút: 00:00 thứ 7 - 23:59:59 thứ 3.
  • + Trả vào thứ 7 hằng tuần cho thời gian rút: 00:00 thứ 4 - 23:59:59 thứ 6.
Bác xem tiếp các thắc mắc khác ở đây nhé: