Review kinh nghiệm trị sẹo rỗ lâu năm hiệu quả

minhmantran

Tài xế mới
Khoảng hơn 1 năm trước mình có đi spa nặn mụn do mặt mình nhiều mụn đầu đen và mụn ẩn. Lần đầu tiên đi nặn thì về cũng ổn, chỉ là mọc thêm nhiều mụn to hơn thôi. Sau đó mình có đi nặn thêm lần 2 nhưng lần này là do 1 bạn mới vào lm chưa có nhiều kinh nghiệm, mà chị chủ còn để cho bạn này làm cho mình vì chị đó nói bạn đó cần làm những người mụn nhiều như mình mới giỏi lên đc.
Thật sự thì chị lần đầu nặn mình thấy đau 3 thì bạn đó nặn đau tới 7 vì k biết cách nặn. Có nhiều lúc mình cảm thấy không thể chịu nổi nữa vì quá đau. Mình như con chuột bạch cho 2 thầy trò dạy nhau v. Nặn xong thì mặt mình sưng biến dạng luôn và rất là đau. Còn mấy chỗ mụn thì nó trắng như bị lm mủ v. Xong mình có tới chỗ bác sĩ tư để khám và uống thuốc. Bác nói mình bị viêm và nhiễm trùng. Sau ròng rã 1 năm trời uống thuốc để nó đẩy lên và rụng đi thì mặt mình để lại sẹo như bây giờ.

Mọi ngừoi ai biết kem trị sẹo rỗ nào hiệu quả hay kinh nghiệm trị sẹo rỗ lâu năm nào không?

Hiện tại thì bác đang cho mình thoa kem của bác đưa để da mặt đẹp lên nhưng mình muốn trị sẹo trước đã.. À bác còn dặn không được sử dụng sữa rửa mặt hay gì nên mình cảm thấy da mình k đc lm sạch. Vì da mình da dầu nhiều, lỗ chân lông to nên thấy hay bị bí da. Như vậy có tốt không?
Cảm ơn mọi người!

Câu trả lời tốt nhất
Hi bạn, hy vọng bạn đọc đc comment này của mình nhé ? Mình cũng bị sẹo lõm do suốt quá trình từ lúc dậy thì đến khi tốt nghiệp xong đh mình vẫn ko biết skincare makeup là gì. Thậm chí mình cũng ko biết xài kcn xong thì phải tẩy trang. Tình trạng da mình lúc đó là sẹo lõm, mụn ẩn, lỗ chân lông to, vết thâm cực kì nhiều. Sau đó mình mới quyết định đi spa để điều trị da. Liệu trình của mình bao gồm vô số lần lăn kim, 1 lần bóc tách sẹo rỗ (trời ơi đau dã man luôn), 1 lần PRP và sau đó phi kim vài lần nữa. Tổng chi phí cho lần điều trị này là 30tr trong vòng hơn 3 tháng Ở thời điểm hiện tại, da của mình vẫn còn những vết sẹo lõm nhưng những khuyết điểm như vết thâm mụn, lỗ chân lông to đều thuyên giảm gần như 80%. Sở dĩ mình gthich dài...

suboi1z

Tài xế mới
Da mình hồi trước khi lăn kim đây mng ? Mình bảo rồi mà cái gì xấu ở da mình đều có hết hồi đó mình vừa mập, mặt lại như vậy nên mình tự ti lắm mặc dù bên ngoài vẫn vui vẻ ?

phokhongmua

Tài xế mới
Mình thấy phương pháp nặn mụn là phương pháp tệ hại nhất luôn. Trước mình đi nặn 1 2 lần xong để ý lần nào cũng bị tệ đi dù là làm ở cơ sở uy tín có tiếng đi chăng nữa. Mụn thì phải chữa bác sĩ chứ mấy cái mỹ viện spa chữa trị dập khuôn từ bệnh nhân này sang bệnh nhân khác thì muôn đời k hết đc mụn. Chưa kể các spa chủ có thể đc học hành đào tạo chứ nhân viên thì chắc gì có

thaotrannam

Tài xế mới
Bạn nên dùng những loại srm hay kem chống nắng, tẩy trang k cồn, để làm da sạch vậy nó sẽ đỡ lcl hơn, xưa mình đi trị bác sĩ cũng cho chai srm mà ta, còn sẹo rỗ là phải vào thẩm mỹ điều trị r bạn, vì sẹo lâu năm rất khó

hoangnguyenit

Tài xế mới
Sẹo rỗ này ko có kem gì trị dc đâu bạn ơi, chỉ có các phương pháp xâm lấn như cắt đáy sẹo mới làm giảm thôi và cũng ko hết 100% dc đâu

phuonganha

Tài xế mới
Mình cũng bị sẹo, theo kinh nghiệm cá nhân của mình thì mình thấy mấy vết sẹo của bạn nó đã cố định r ấy. Vì nó đã trắng như da mình không còn đỏ, nếu vết sẹo đỏ thì còn mới.. maybe bạn xài treatment re-tri thì sẽ cải thiện. Nhưng mình không chắc chắn lắm. Bạn có thể tìm hiểu về các phương pháp điều trị sẹo khác như bóc tách, prp, fac, chấm TCA... để hiểu r chọn ra phương pháp hợp nhất với tình trạng của mình.

thangtruong

Tài xế mới
mình bắn 2 lần,cách nhau 5 tháng. Lần đầu bắn nông,thì ko thấy để lại sẹo,nốt cũng ít đi. Mà bắn lần 2 thì bắn sâu hơn,sau khi bong thì những chỗ bắn cứ ngày càng thâm,mình bắn đc 3 tuần rồi,mà nhìn cái sẹo thâm như tàn nhang vậy. Ko biết nên bôi gì cho hết sẹo đây.

bichdiem

Tài xế mới
Mình cũg đã từng bị rỗ 1 bên má vì đi o2skin 3 4 năm trc :(( chị đó nặn rất đau, về nhà mặt mình sưng đỏ đóng mài mà tuần sau vẫn ko hết đỏ (mặc dù má mình lúc đó chỉ có mụn ẩn thôi), mình có nhắn hỏi thì bên đó hẹn mình lên xong cho mình lên khám bác sĩ. Bác sĩ nói da mình bị nặng nên vậy xong đưa thuốc cho uống bao gồm vỉ c với vỉ gì đó mình ko nhớ (vẫn tính tiền mình nha mng), nchung ko ai đề cập đến lỗi do kỹ thuật chị KTV cả. Thật sự lúc đó mình rất sốc luôn, tự ti vô cùng, chỉ muốn trốn trong nhà. Lúc đó mình còn nhỏ nên hiền ko dám nói lại, chỉ biết nghe theo thôi, h nghĩ lại thấy ng* ghê

vancuong

Tài xế mới
Sẹo rỗ là vấn đề thẩm mĩ, ko trị đc bằng kem hay bôi ngoài đâu bạn, xác định phải can thiệp thẩm mĩ bằng pp chuyên sâu như fraxcel, prp các kiểu.. và một khi đã bị sẹo rỗ ko bao giờ trị đc 100% nhé, nó chỉ hồi đc tầm 80% thôi với những sẹo đã để lâu và cơ địa hồi phục tốt. Giá trị sẹo rỗ cũng vô cùng đắt và tốn kém, một liệu trình tầm 4-5 buổi thôi đã hết tầm 25tr rồi, và bạn phải làm ko phải 1 đâu mà thậm chí là 2-3 liệu trình như thế nếu muốn thấy kq hồi phục tốt nhé.

giangnam

Tài xế mới
cứ đến hẳn bv da liễu thôi ạ. Trước e cũng bị rồi đi khám ở phòng khám nma vừa đắt vừa dai dẳng k dứt. Sau đó thì đến hẳn bv da liễu thì hết ấyyy

tranthanhoi

Tài xế Đồng
Trị cho sạch mụn đi đã, như bác sĩ đã vạch ra cho bạn là đúng mà? Trị sạch mụn, da khoẻ rồi thì đi laser cắt đáy sẹo thôi chứ sẹo lõm chỉ có thế thì mới hết hẳn đc, lăn kim chỉ đc tạm thời thôi.

myngoc

Tài xế mới
Trị sẹo rỗ kg có kem. Chỉ có thể xâm lấn. Như laser co 2, tách đáy lăn kim chấm tca mới cải thiện được. 1 liệu trình như vậy thương rơi vào khoảng 20-30tr :(((

minhanh

Tài xế mới
Mặt mình cũng sẹo rỗ như mặt bạn, mà để hình thành sẹo lâu rồi thì chỉ bôi kem thôi không cải thiện đâu bạn à, phải xâm lấn cơ. Huhu mình đi chữa 2 nơi, buổi cuối của mình là vào tháng 9 năm ngoái, vậy mà giờ sẹo nó lại sụp xuống rồi chán vcđ.

tongdanghuy

Tài xế mới
Hi bạn, hy vọng bạn đọc đc comment này của mình nhé ? Mình cũng bị sẹo lõm do suốt quá trình từ lúc dậy thì đến khi tốt nghiệp xong đh mình vẫn ko biết skincare makeup là gì. Thậm chí mình cũng ko biết xài kcn xong thì phải tẩy trang. Tình trạng da mình lúc đó là sẹo lõm, mụn ẩn, lỗ chân lông to, vết thâm cực kì nhiều. Sau đó mình mới quyết định đi spa để điều trị da. Liệu trình của mình bao gồm vô số lần lăn kim, 1 lần bóc tách sẹo rỗ (trời ơi đau dã man luôn), 1 lần PRP và sau đó phi kim vài lần nữa. Tổng chi phí cho lần điều trị này là 30tr trong vòng hơn 3 tháng Ở thời điểm hiện tại, da của mình vẫn còn những vết sẹo lõm nhưng những khuyết điểm như vết thâm mụn, lỗ chân lông to đều thuyên giảm gần như 80%. Sở dĩ mình gthich dài như vậy là vì mình muốn nhắn nhủ đến những bạn nào cũng đang trong tình trạng giống mình hồi đó, điều trị sẹo lõm là 1 quá trình rất dài và tốn tiền ? Mình biết việc đi spa chục tr như vậy có thể sẽ quá sức đối vs rất nhiều người, và cũng có người cho là phí tiền. Nhưng mình đã từng bị chầm cảm và rất stress vì ngoại hình mình suốt những năm còn đi học, thậm chí kể cả lúc đi làm khi phỏng vấn mình còn bị từ chối vì chị đó không chấp nhận mặt mình điều trị mụn. Cho nên thật sự làn da rất quan trọng. Các biện pháp như lăn kim, phi kim, PRP hoặc bóc tách sẹo sẽ có hiệu quả NẾU SAU ĐÓ CÁC BẠN BIẾT CHĂM DA ĐÀNG HOÀNG (điều quan trọng nên phải viết hoa) 1. Tìm một địa chỉ spa UY TÍN để làm nhé. Mình sẽ không spoil chỗ mình làm nhưng nếu có nhiều bạn hỏi mình sẽ chỉ. Mình không phải seeder gì hết không rãnh rổi type 1 nùi dòng chỉ để pr. Mình muốn sharing thôi đơn giản 2. Chịu đau. Mình nói thật sự ai mà kêu không đau LÀ NÓI XẠO. Rất đau là đằng khác bởi vì đã gọi là làm đẹp thì chỉ có đau thôi ? Có nhiều lúc khi lăn kim xong mình tự hỏi ko biết liệu có đẹp hơn ko hay mình toang luôn từ đó. 3. Phải kiêng cử đàng hoàng từ đồ ăn đến spham skincare. Đồ ăn nạp vô rất qtrong luôn, trong qtrinh điều trị tuyệt đối ko đc ăn hải sản, thịt bò, rau muống, nước tương (thâm da), thịt gà sẽ gây ngứa. 4. Sau khi điều trị xong BẮT BUỘC phải xài kem chống nắng nếu ko muốn nám cmn da ? Các spham skincare mng nên xài dịu nhẹ nhất vd như srm Cetaphil, dưỡng ẩm lành tính... Nói chung cái gì dịu nhẹ nhất, êm nhất lành tính nhất là xài. 5. Sẹo lõm sẽ vẫn còn nhưng nguyên nhân mà da mình nhìn trắng sáng hơn là vì sẹo đó nó trắng hơn, đều màu da hơn cho nên sẹo lõm sẽ trông hơi mờ đi 1 xíu. Cái này hoàn toàn bthg các bạn ạ makeup hoàn toàn che phủ đc. Vấn đề là mình có dưỡng da tốt ko cơ 6. Để khắc phục lcl to thì mới hơn 1 năm nay mình ms xài tẩy tbc hoá học của The Ordinary và thật sự sau 3-4 tuần mình hết hồn luôn vì hiệu quả v* ? Ko PR đâu mng đừng chửi mình PR mình cắn lại liền đó nhưng thật sự lcl 2 bên cánh mũi của mình gần như ko còn luôn ? Mình cũng shock ko kém cho nên mình khuyên bạn nào còn chần chừ chưa tẩy tbc hh (hay còn gọi là peel da hh) thì nên thử đi nhé bị nghiện đó. Hiện nay thì có nhiều loại tẩy tbc hh lắm mấy bạn cứ ngâm cứu coi xài nào ổn thì múc (còn mình dính vs T.O rồi nên ko tính chuyển qua cái nào khác đâu). Mình viết hơi dài ko biết mng đọc hết ko ? Nếu có mình cảm ơn mng nhiều nhé. Các bạn đừng bao giờ tự ti về bản thân hết quan trọng là tính cách và tâm hồn của bản thân thôi ?? Đối vs mình ai cũng có nét đẹp riêng hết mình nói thật ko phải nịnh nọt gì đâu nên chị em cứ yên tâm vui vẻ nhé ?

Câu trả lời tốt nhất