Hướng dẫn tặng quà, yêu cầu quà trong Boom M

volamfan

Support
Moderator
Trong trò chơi Boom M (BnB M) thì giữa các nhân vật với nhau bạn có thể yêu cầu quà hoặc mua quà tặng bạn bè của mình tuy nhiên nhiều người không biết làm sao để tặng quà cho người khác thì ở bài viết này mình sẽ hướng dẫn mọi người cách thực hiện.

Điều kiện để tặng quà và yêu cầu quà

Tính năng yêu cầu quà và tặng quà chỉ xuất hiện khi khi bạn và người đó theo dõi nhau. Và đương nhiên nếu như bạn chưa theo dõi người tặng quà thì thì bạn không thể tặng hay đòi quà bất kỳ ai.
Vậy nên để sử dụng tính năng này yêu cầu đầu tiên là bạn và người đó phải đang theo dõi lẫn nhau thì lúc này trong danh sách bạn bè mới xuất hiện.
Nếu bạn chưa biết cách theo dõi trong Boom M thì có thể xem hướng dẫn bên dưới đây nhé:
Sau khi bạn và người cần tặng quà/ yêu cầu mà đã đã theo dõi lẫn nhau thì bây giờ là cách để các bạn thực hiện việc việc tặng quà và yêu cầu quà.

Cách tặng quà

Đầu tiên để có thể tặng quà cho người khác thiệt bạn vào chuyên mục bạn bè chọn vào mục Đang theo dõi hoặc Người theo dõi để tìm kiếm người bạn bạn muốn tặng quà nhé.
Lúc này bên cạnh tên nhân vật sẽ xuất hiện một tính năng đó là Quà ,bạn bấm vào cô quà để tiến hành tặng quà cho người bạn đó nhé.

3793

Lúc này sẽ xuất hiện toàn bộ những những vật phẩm mà bạn có thể tặng được cho người đó bạn có nhu cầu tặng vật phẩm nào thì có thể bấm vào vật phẩm đó chọn Tặng quà.

Lúc này sẽ xuất hiện màn hình Tặng quà bạn có thể thay đổi vật phẩm cần tặng, thay đổi người nhận và gửi thêm tin nhắn cho người nhận quà.
Sau khi xong thì bạn bấm Tặng quà là vật phẩm sẽ được chuyển đến người nhận ngay tức thì và họ sẽ nhận được thông báo nhận quà từ bạn.

Cách yêu cầu quà

Yêu cầu quà là tính năng cho phép bạn có thể yêu cầu bất kì người bạn nào của mình tặng quà cho mình theo những vật phẩm mình mong muốn.
Để yêu cầu người khác tặng quà thì đầu tiên bạn vào muc CỬA HÀNG tại màn hình chính của game.
Sau đó bạn chọn những vật phẩm nào mình muốn người khác chặn và bấm vào dòng chữ Yêu cầu quà bên cạnh vật phẩm đó.

Tiếp theo ở màn hình yêu cầu quà Bạn sẽ chọn người bạn bạn muốn yêu cầu quà và số đó có thể điền thêm tin nhắn và bấm vào lúc Yêu Cầu Quà.
Lúc này người bạn yêu cầu quà sẽ xuất hiện một lời yêu cầu từ bạn trong một một hộp thư đề nghị tặng quà và nếu người ta đồng ý thì bạn sẽ nhận được quà đã yêu cầu.

Thì để tặng quà hoặc yêu cầu quà cho người khác thì người tặng quà bắt buộc phải có kim cương trong game để có thể để mua được vật phẩm.Nếu bạn chưa biết cách nạp Kim Cương vào Boom M thì có thể xem tại hướng dẫn tại Techbike nhé.

Như vậy là Techbike đã hướng dẫn xong cho các bạn cách để tặng quà và yêu cầu quà từ bạn bè của mình trong Boom M và nếu như bạn có thắc mắc cũng như câu hỏi gì thì có thể để lại bên dưới diễn là để mọi người cùng thảo luận nhé.
Chúc các bạn thành công![/H2]