• Diễn đàn TechBike đang trong đợt tuyển MOD, SUB MOD...rất hoan nghênh anh em đăng ký thành viên tham gia nhiệt tình. Xem chi tiết tại đây

Hướng dẫn chi tiết cách đăng ký chạy giao đồ ăn Baemin

hoangnam

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Như vậy VietnamMM chính thức bán cho Baemin Hàn Quốc và đây cũng là ứng dụng khá tiềm năng vậy nên mình cũng viết bài hướng dẫn chi tiết để anh em đăng ký chạy thử để trải nghiệm nhé coi nó hơn Now, GrabFood hay không.

huong-dan-dang-ky-chay-baemin-jpg.4295

Quy trình đăng ký chạy Baemin cũng khá giống với đăng ký chạy now cũng tuyển dụng 2 hình thức là FullTime và Parttime để anh em lựa chọn chạy và dưới đây là chi tiết về hồ sơ, cách đăng ký, chiết khấu... anh em xem qua nhé.

Hồ sơ đăng ký

Bạn vui lòng điền đầy đủ thông tin trong mẫu đăng ký này [ www.tiny.cc/jnbe6y].
Sau đó, hãy đến văn phòng Baemin tại tầng 2, số 41-43 Trần Cao Vân, P.6, Q.3 để nộp hồ sơ và được hỗ trợ hoàn tất đăng ký, dự huấn luyện.
Văn phòng làm việc từ 09:00 - 17:00h các ngày từ thứ Hai đến thứ Bảy hàng tuần.

Các hồ sơ cần chuẩn bị bao gồm:
  • 3 bản photo không cần công chứng của Chứng Minh Nhân Dân (còn hạn 15 năm tính
  • từ ngày cấp) hoặc Thẻ Căn Cước Công Dân
  • 1 bản photo không cần công chứng của Bằng lái xe A1 hoặc A2
  • 1 bản photo không cần công chứng của Giấy Đăng Ký Xe (Cà-vẹt) (không cần chính
  • chủ)
  • 1 bản photo không cần công chứng của Sổ Hộ Khẩu (đầy đủ các trang, hoặc phải có
  • trang đầu và trang có tên của mình)
  • Số tiền 500 đồng đặt cọc nhận đồng phục (nhận lại khi thanh lý hợp đồng và trả lại
  • đồng phục

Các bước đăng ký

Sau khi chuẩn bị xong các giấy tờ trên anh em lên văn phòng Vietnammm tương lai có thể đổi thành Baemin để làm thủ tục đăng ký, tranning nhé, hiện tại Baemin chỉ mới hoạt động tại HCM nên anh em ở HCM đến địa chỉ văn phòng sau:
  • Địa chỉ: Vietnammm Lầu 2, Tòa nhà Master Building, 41-43 Trần Cao Vân, P.6, Q.3, Tp.HCM
Bản đồ

Đến văn phòng anh em sẽ làm thủ tục sau đó vào tranning, chọn hình thức hợp tác là FullTime hay Partime sau đó đóng tiền 500.000đ để mua đồng phục là xong.
  • FULL TIME: lương cứng từ 7.500.000 + 50% phí ship (1 tháng 26 ngày công, không được OFF thứ 7, CN)
  • PART TIME: Thưởng theo các chương trình thưởng + 90% phí ship thời gian đầu Baemin chưa thu chiếc khấu nên vẫn hưởng 100%.

Chi phí

Ngoài 500.000đ anh em bỏ ra để mua đồng phục +balo giữ nhiệt thì hiện tại vẫn chưa đóng thêm bất cứ phí gì, bên Baemin cũng không thu tiền cọc nên anh em cũng không cần chuẩn bị nhiều tiền.

Hiện Baemin còn khá mới nên khuyến mãi rất khủng từ 50% đến 70% dành cho khách hàng vậy nên anh em chạy cần chuẩn bị tiền nhiều lên nhé chứ giao được vài đơn là hết tiền đó.

Bảng giá và chiết khấu

Cước phí giao hàng

Hiện tại phí ship của Baemin đang được áp dụng theo bảng giá như sau:

3km đầu tiênTừ km thứ 3 trở đi
15.000đ​
5.000đ​

Vơi mức cước phí này có thể thấy là đang rẽ hơn bên Now.vn và GrabFoo một chút tuy nhiên nếu thưởng lớn thì anh em cũng chấp nhận được.

Về chiết khấu

Hiện tại mức chiết khấu Baemin sẽ thu anh em tài xế là 10% cước phí giao hàng ví dụ anh em giao đơn hàng cước phí giao là 20.000đ không kể tiền đồ ăn thì sẽ đóng 2.000đ cho Baemin tương tự bên Now.vn luôn không khác gì cả.
Tuy nhiên tại thời điểm hiện tại Baemin đang miễn phí chiết khấu nên anh em sẽ nhập được 100% phí ship.

Như vậy mình đã hướng dẫn mọi người cách đăng ký chạy giao đồ ăn cho Baemin rồi đó cũng như các thông tin liên quan, mọi ý kiến thắc mắc, đóng góp các bạn cứ để lại bình luận bên dưới nhé.
Ngoài ra anh em xem thêm các bài viết hướng dẫn về baemin dành cho anh em mới chạy không bị bở ngỡ nhé.
Anh em có kinh nghiệm gì chia sẽ thì đăng tải lên diễn đàn để anh em cùng học hỏi kinh nghiệm nhé.

Chúc anh em thành công!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Lucoi006

Lucoi006

Tài xế Đồng
Ae lên đăng kí ghi người giới thiệu Đặng Văn Đức - 0933099205 để được nhận 500k khi chạy đủ cuốc nha ( bỏ trống mục người giới thiệu sẽ ko nhận được số tiền này) . Ae ráng nhớ tên và 3 số cuối sdt người giới thiệu vì công ty sẽ gọi check bất ngờ nhé, ko tl được cũng mất tiền luôn 😂

Tranhai3011

Tranhai3011

Tài xế Bạc
Người cống hiến
  • Tranhai3011

Tranhai3011

Chia 50 - 50 nhé

Còn 1 trả lời bên dưới
Lucoi006

Lucoi006

Tài xế Đồng
  • Lucoi006

Lucoi006

Người giới thiệu được 600 , người được giới thiệu được 500. Chia 50-50 là mỗi người 550k hả b :))

Kimnhi1996

Kimnhi1996

Tài xế mới
  • Kimnhi1996

Kimnhi1996

A cho e hỏi, bằng lái bị giam ròi, bổ sung sau dc ko a

Kimnhi1996

Kimnhi1996

Tài xế mới
  • Kimnhi1996

Kimnhi1996

Đồ có size lớn k a

Tranhai3011

Tranhai3011

Tài xế Bạc
Người cống hiến
Chính xác

A

AnhKhoa21009

Tài xế mới
Hiện tại Baemin còn tuyển dụng tài part time không bác thớt ơi

Tranhai3011

Tranhai3011

Tài xế Bạc
Người cống hiến
  • Tranhai3011

Tranhai3011

Làm hs sẵn đi.... Tuyển nộp liền

Lucoi006

Lucoi006

Tài xế Đồng
  • Lucoi006

Lucoi006

Vẫn đang tuyển nha bạn, mua bộ hồ sơ +500k tiền đồ ( nghỉ trả lại 500k) lên là được. Cmnd, hổ khẩu, bằng lái bổ sung sau

Còn 1 trả lời bên dưới
Tranphong

Tranphong

Tài xế mới
Bằng lái nộp sau được ko ạ

Bolatui

Bolatui

Tài xế Đồng
Cmnd hộ khẩu... Còn may cái kia bổ sung sau được k...

Tiger1986

Tiger1986

Tài xế Đồng
Cho hỏi Beamin có cho đăng ký ngày thứ 7 không?

trantinh

trantinh

Tài xế mới
Cho e hỏi hiện baemin còn nhận tx ful times ko ạ

Tranhai3011

Tranhai3011

Tài xế Bạc
Người cống hiến
  • Tranhai3011

Tranhai3011

Bây giờ tuyển part thôi... Full ăn lương cứng hết t8 cắt hết... Bởi vì ăn lương cứng toàn lười biếng chạy kg