[GrabFood] Làm thế nào để đặt đơn hàng GrabFood theo nhóm

helpme

Support
Moderator
Người tạo nhóm:

1. Bắt đầu tạo nhóm bằng cách nhấp vào biểu tượng Đặt đơn theo nhóm trên trang Menu của quán Ưa thích.

2. Để tạo đơn hàng nhóm, bạn hãy chọn “Mời thêm”.

3. Chọn ứng dụng để gửi lời mời tham gia cho bạn của bạn.

4. Nhấp vào “Bắt đầu lựa món” để thêm vào giỏ hàng.

5. Bạn có thể Xác nhận đơn hàng trước khi hoàn thành Đặt đơn.

Thành viên nhóm:

1. Nhấp vào đường dẫn trong tin nhắn nhận được từ người tạo nhóm.

2. Bạn sẽ thấy tất cả thông tin của nhóm. Nhấp vào nút Tham gia để cùng đặt đơn.

3. Khi đã tham gia, bạn sẽ nhìn được giỏ hàng của nhóm và có thể bắt đầu thêm món.

4. Tại bước này, bạn không thể thấy những thành viên khác đã chọn món gì cho tới khi Xác nhận đơn hàng.

Câu hỏi thường gặp:
Mỗi đơn hàng nhóm được có tối đa bao nhiêu thành viên?

Tối đa 5 thành viên.

Nếu tôi là người tạo nhóm, tôi có phải chờ tất cả thành viên xác nhận món trước khi đặt đơn cho cả nhóm không?

Người tạo nhóm có thể đặt đơn vào bất kỳ lúc nào, kể cả trước khi tất cả thành viên xác nhận món. Nhưng hãy nhớ xác nhận món với mọi thành viên trước khi kh đặt đơn nhé. Bởi vì đơn hàng sẽ không thể thay đổi sau khi đã Đặt đơn.

Bạn tôi không có ứng dụng Grab, tôi có thể đặt đơn chung không?

Tất cả các thành viên cần phải sử dụng ứng dụng Grab phiên bản mới nhất để cùng đặt đơn nhóm. Bạn có thể dễ dàng tải về và đăng ký sử dụng tại đây.

Một thành viên trong nhóm nói rằng họ thấy có Ưu đãi, nhưng khi tôi tiến hành đặt đơn, tôi không thể áp dụng ưu đãi này là tại sao?

Chỉ có Ưu đãi mà người tạo nhóm được sử dụng mới có thể áp dụng cho đơn hàng nhóm. Trong trường hợp thành viên của nhóm thấy ưu đãi, nhưng người tạo nhóm không được áp dụng thì đơn hàng nhóm sẽ không được áp dụng.

Sau khi đặt đơn nhóm, làm sao để người tạo nhóm biết mỗi món ăn giá bao nhiêu?

Bạn có thể vào Lịch sử đơn hàng GrabFood, chọn Đơn nhóm, nhấp Coi chi tiết.

Hiện tính năng này chỉ áp dụng cho một nhóm khách hàng. Chúng tôi đang tiếp tục phát triển tính năng này để có thể phục vụ cho tất cả khách hàng. Hãy theo dõi nhé.

Mọi thắc mắc liên quan khi sử dụng dịch vụ Grab bạn có thể để lại bình luận bên dưới diễn đàn Techbike.vn để cùng thảo luận và hỏi đáp nhé.