[GrabBike - GrabCar] Tôi muốn tip (thưởng thêm) cho tài xế

helpme

Support
Moderator
Nếu bạn hài lòng về dịch vụ và muốn tip cho tài xế sau chuyến xe/đơn hang GrabFood, bạn có thể tip bằng tiền mặt hoặc nếu chuyến xe thanh toán bằng thẻ hay qua Ví điện tử Moca trên ứng dụng Grab, bạn cũng có thể tip bằng với phương thức thanh toán tương ứng của chuyến xe.
Để tip cho tài xế, khi bạn đánh giá cho chuyến xe 5 sao (đánh giá ngay sau khi chuyến xe kết thúc hoặc đánh giá trong vòng 72 giờ sau khi chuyến xe kết thúc từ mục Hoạt động > Lịch sử > Đi lại/Ăn uống), ứng dụng sẽ hiện gợi ý tip thêm cho tài xế.

Thưởng thêm cho Tài xế GrabBike/GrabCar
Bạn sẽ chọn số tiền muốn tip theo các mức cố định hoặc nhập số tiền bạn muốn tip và sau đó xác nhận tip đồng thời với việc gửi đánh giá 5 sao chuyến xe

Thưởng thêm cho Tài xế GrabFood
Bạn sẽ chọn số tiền muốn tip theo các mức cố định và sau đó xác nhận tip đồng thời với việc gửi đánh giá 5 sao cho Tài xế
FAQs:
Tôi có tip thêm cho tất cả các chuyến xe và đơn hàng?

Lựa chọn tip cho tài xế chỉ hiển thị sau khi những chuyến xe/đơn hàng không sử dụng tiền mặt kết thúc và được đánh giá 5 sao. Lựa chọn này sẽ không xuất hiện cho những chuyến xe/đơn hàng được đánh giá từ 1 đến 4 sao hay các chuyến xe/đơn hàng sử dụng tiền mặt.
Tôi có nhận được điểm GrabRewards cho số tiền tip không?
Không, bạn chỉ được nhận điểm GrabRewards trên giá trị cước của chuyến xe/đơn hàng
Trên Hóa đơn điện tử của tôi có thể hiện số tiền tip không?
Có. Nếu bạn tip tài xế ngay sau khi chuyến xe/đơn hàng kết thúc, hóa đơn của bạn sẽ thể hiện cả cước chuyến xe và giá trị tip. Nếu bạn tip sau khi nhận được hóa đơn điện tử đầu tiên, số tiền tip sẽ được thể hiện trong một hóa đơn riêng.
Tôi có thể tip cho tài xế của chuyến xe/đơn hàng tiền mặt được không?
Có. Bạn có thể tip tiền mặt cho tài xế nhưng số tiền này sẽ không được thể hiện trên hóa đơn
Grab có thu phí trên số tiền tip của tài xế không?
Không, 100% số tiền tip sẽ được chuyển đến tài xế
Tôi có thể tip tài xế bằng những hình thức nào?
Tip sẽ đi theo hình thức thanh toán cước phí chuyến xe/đơn hàng và không thể thay đổi
Tôi thanh toán bằng ví Moca trên ứng dụng Grab/thẻ credit/thẻ debit. Nếu ví hay thẻ của tôi không đủ tiền, tôi vẫn có thể tip cho tài xế không?
Rất tiếc là bạn sẽ không thể tip tài xế trong những trường hợp trên. Nhưng bạn vẫn có thể tip tài xế bằng tiền mặt
Tôi có thể tùy nhập số tiền tip được không?
Hiện giờ bạn có thể tự nhập số tiền tip cho chuyến xe nhưng chưa thể tùy nhập cho đơn hàng GrabFood​
Mọi thắc mắc liên quan khi sử dụng dịch vụ Grab bạn có thể để lại bình luận bên dưới diễn đàn Techbike.vn để cùng thảo luận và hỏi đáp nhé.