Goviet đang giam định vị tài xế sau mỗi chuyến xe

itminhtan

Tài xế Đồng
Anh Chị Em Goviet có nhận ra điều này. Sau mỗi chuyến xe hoàn thành chờ hoài không nổ đứng ở trung tâm vạn hạnh mall. Thử mở app khách hàng thì không thấy định vị mình đâu thì lấy gì khách hàng bắt được. Giải pháp cứ phải restart lại máy. Mình chưa biết chính xác canh được thời gian mất định vị là bao lâu. Có vẻ giam định vị tài xế để hạn chế chuyến đi. Anh Chị Em xem có phải là như như thế vậy:cautious:

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Cái này theo mình là lỗi của ứng dụng Go-Viet chứ chắc ko phải giam định vị đâu bác, lỗi này từ lúc sơ khai tới giờ tưởng hết mà vẫn còn luôn hả :D

Tranhai3011

Tài xế Bạc
Người cống hiến
Sơ khai... Gì... 60p hoàn thành 4 đơn nghĩ xã hơi 60p nhé

Huynhlinh

Support
Moderator
Vấn đề này mình từng bị, có thể mô tả như sau: khi mình đến đón khách ở vị trí A và đi đến B, khi đến B thì mình gạt kết thúc như thông thường, tuy nhiên lúc này định vị của mình sẽ không ở B mà ở đâu đó C hoặc thậm chí là còn ở A.
Hậu quả là: rất chậm nổ cuốc, bị khóa app 4 lần trong 1 tháng, lý do là sai định vị (trước đây GO VIET bắt buộc tài xế phải kết thúc ngay định vị)
Chẩn đoán: sau nhiều lần bị khóa và thử nhiều cách khắc phục cuối cùng mình tìm ra được nguyên nhân là do điện thoại của mình, 1 máy xài chip meditek và 1 máy nội địa nhật là Sharp SH01g. Cả hai máy này đều cho định vị không chính xác hoặc treo định vị.
Giải pháp: trước khi gạt kết thúc, anh em nên bấm vào nút định vị tròn tròn trong ứng dụng, nếu nó không vào ngay giữa màn hình thì chứng tỏ đang sai định vị, lúc này anh em tắt ứng dụng mở lại và bấm vào nút định vị là nó vào giữa ngay, lúc này anh em gạt kết thúc thoải mái. Đó là cách chữa cháy, còn lâu dài anh em nên đổi thiết bị đáp ứng được những yêu cầu sau:
- Sử dụng chip của qualcomm snapdragon.
- Android càng mới càng tốt.

Ngoài ra còn một tình trạng nữa là bị treo app, chẳng hạn khi anh em để máy qua đêm đi ngủ, sáng ra mở app chạy đôi khi để lâu quá không nổ (không tính trường hợp khu vực đó không có khách hàng nào book), lúc này anh em nên đăng xuất rồi đăng nhập lại là ổn, không cần phải xóa cài lại.

Bạn có thể thử cách của mình và phản hồi lại để anh em có thêm kinh nghiệm nhé. Chúc bạn nhiều đơn hàng.

Sửa lần cuối:

KhoaiLangThang

Tài xế Đồng
Go-Việt là ứng dụng tốt và ổn định lắm nha mọi người! Anh em cần chạy xe ôm công nghệ thì cứ đăng ký vào Go-Việt. Bên Grab, Be, hoặc MyGo thì cùi lắm!

Tranhai3011

Tài xế Bạc
Người cống hiến
Ngon thiệt khách đặt ở chí hòa... Tx ở nguyễn trãi đi mua