GoViet Đang Đào Thải Người Cũ

taixemoi

Tài xế Đồng
mình chỉ hỏi giùm a e có gì đừng gạch đá nhe
mình có mấy ông chú đã chạy goviet lâu đột nhiên gần 2 tuần nay đơn nổ chậm 1 ngày chay 12 tiếng chưa đc 18 cuốc là lý do vì sao ai có kinh nghiệm giúp vs sẵn cho những ai đang chạy hay cp chạy rút kinh nghiệm
tks Mb

KhoaiLangThang

Tài xế Đồng
à, làm gì có chuyện đó! chẳng qua là Go Việt muốn cho tài xế cũ được nghỉ dưỡng sau thời gian dài mệt nhọc thôi mà!

taixemoi

Tài xế Đồng
thế sao 12 tiếng mà chạy ko đủ 18đ thì tài xế lấy gì sống bac nói vui tính thế

KhoaiLangThang

Tài xế Đồng
à ừ... chắc là do nhu cầu khách hàng ít thôi mà, các bác hãy tiếp tục vượt qua những khó khăn trở ngại lúc này nhoa! Mong bác luôn khỏe và kiếm đc thật nhiều tiền!

Hungtcg

Tài xế Đồng
Hệ thống nó lập trình phát cuốc tự động chứ có ai rãnh đâu mà đi thiết lập đào thải người cũ vậy bạn, phát cuốc ưu tiên dựa trên số sao hay tài xế có tỉ lệ hủy cuốc thấp ( tỉ lệ nhận cuốc cao) nghe còn hợp lý hơn đấy. Việc nổ cuốc chậm có thể do lượng tài xế đăng ký chạy goviet ngày càng nhiều trong khi lượng khách hàng thì ko tăng bao nhiêu (cung nhiều hơn cầu thì chịu thôi), bạn có thể mở app goviet ra chọn gobike để xem có bwo nhiêu tx quanh mình là biết ngay. Theo kn bản thân mình thì chịu khó di chuyển sẽ dễ có cuôc hơn là ngồi 1 chỗ, 2 nữa là bạn có thể chạy thêm app khác để tăng tỉ lệ nhận cuốc, app nào có cuốc thì mình tắt app còn lại đi là xong.