Cách Đăng Reels Lên Xu Hướng 2023

vuthebao

Tài xế Đồng
Video reels đang là xu hướng trên nền tảng Facebook đối trọng trực tiếp với TikTok. Vậy cách đăng reels lên xu hướng 2023 là gì? Trong bài viết này chúng tôi sẽ chia sẻ cho bạn điều đó.

I, Reels Facebook là gì?​

hình ảnh

Reels là một tính năng tuyệt vời trên Facebook với rất nhiều lợi ích cho người dùng. Dưới đây là một số lợi ích của việc sử dụng Reels trên Facebook:
  1. Tạo ra những video ngắn và hấp dẫn: Reels cho phép bạn tạo ra những video ngắn và độc đáo, với nhiều hiệu ứng và âm nhạc khác nhau, giúp thu hút sự chú ý của khán giả.
  2. Dễ dàng chia sẻ và tương tác: Reels cho phép bạn chia sẻ video trực tiếp lên tường của mình hoặc trên một nhóm cụ thể, giúp bạn kết nối với người theo dõi của mình. Ngoài ra, người dùng cũng có thể tương tác với nhau bằng cách like, comment và share video.
  3. Tiếp cận với đông đảo khán giả: Với tính năng Reels, bạn có thể tiếp cận với đông đảo khán giả trên Facebook, bao gồm cả những người dùng mới và khán giả tiềm năng, giúp tăng tương tác và độ phủ của bài viết.
  4. Tăng tương tác trên trang cá nhân và doanh nghiệp: Sử dụng Reels là một cách tuyệt vời để tăng tương tác trên trang cá nhân hoặc trang doanh nghiệp của bạn trên Facebook. Những video ngắn và hấp dẫn sẽ giúp thu hút sự chú ý của người dùng, tăng tương tác và độ phủ của trang của bạn trên mạng xã hội.
  5. Giúp xây dựng thương hiệu cá nhân hoặc doanh nghiệp: Sử dụng Reels là một cách hiệu quả để xây dựng thương hiệu cá nhân hoặc doanh nghiệp trên Facebook. Bạn có thể tạo ra những video quảng cáo, giới thiệu sản phẩm, dịch vụ hoặc chia sẻ kiến thức chuyên môn, giúp khách hàng hiểu rõ hơn về thương hiệu của bạn.
Với những lợi ích trên, Reels là một tính năng không thể bỏ qua trên Facebook. Hãy thử sử dụng tính năng này để tăng tương tác và xây dựng thương hiệu trên mạng xã hội!

II, Cách đăng reels lên xu hướng

Trước tiên để video reels lên xu hướng thì bạn phải có một video chất lượng để đăng lên Reels Facebook. Ta có thể đăng video bằng cách đăng tự nhiên trên Facebook thông thường hoặc bạn có thể sử dụng phần mềm để đăng reels hàng loạt.
Đây là một công cụ giúp bạn đăng reels Facebook hàng loạt. Phần mềm MKT Care, MKT Post
Thứ 2 để video reels đó tiếp cận được nhiều khách hàng thì chúng ta cần một lượng share và view đối với bài đăng. Phần mềm MKT Care bên trên tôi giới thiệu cho anh chị có cả 2 chức năng này. Giúp video của người dùng tiếp cận được nhiều người xem hơn. Tăng traffic về video, Facebook sẽ nhận biết được bài reels của bạn là 1 bài tốt với cộng đồng được nhiều người xem like, share, comment và chia sẻ. Lập tức Facebook sẽ kéo traffic của video mình lên giúp mình tiếp cận được nhiều người hơn, thu hút được nhiều người quan tâm hơn.

teckbikevn

Tài xế Đồng
Thứ 2 để video reels đó tiếp cận được nhiều khách hàng thì chúng ta cần một lượng share và view đối với bài đăng. Phần mềm MKT Care bên trên tôi giới thiệu cho anh chị có cả 2 chức năng này. Giúp video của người dùng tiếp cận được nhiều người xem hơn. Tăng traffic về video, Facebook sẽ nhận biết được bài reels của bạn là 1 bài tốt với cộng đồng được nhiều người xem like, share, comment và chia sẻ. Lập tức Facebook sẽ kéo traffic của video mình lên giúp mình tiếp cận được nhiều người hơn, thu hút được nhiều người quan tâm hơn.