Review máy triệt lông FOREO PEACH sau 2 tháng sử dụng

lengochang

Tài xế Bạc
Thành viên BQT
Xin chào mọi người, mình là đứa đăng bài về em máy triệt lông FOREO PEACH 2 tháng trước đây. Như đã hứa với mọi người thì sau 2 tháng sử dụng mình quay lại review TẤT TẦN TẬT về em máy triệt lông FOREO PEACH này.
Review máy triệt lông FOREO PEACH  sau 2 tháng sử dụng

GIÁ RỔ

Đây chắc là vấn đề mọi người quan tâm nhất đối với máy triệt lông này. Nên mình để em ấy lên mục đầu tiên luôn. Lúc mình mua máy này giá 4tr7. Mình không buôn bán và cũng tránh mang tiếng PR nên mình xin phép không nêu tên chỗ mua máy.
Nếu mọi người có thắc mắc là liệu bỏ ra số tiền gần 5 triệu để mua máy triệt cá nhân thì hiệu quả nhận lại có được như ở spa không, đáng tiền không? Thì mọi người có thể đọc hết bài review của mình để biết cảm nhận của mình như thế nào nhé!!

VỀ PACKAGING

Về Packaging của sản phẩm cực kì chắc chắn. Sản phẩm được gói trong hộp, vỏ bên ngoài có ghi các thông tin giới thiệu máy. Máy được đặt trên miếng nhựa fix với máy giúp bảo vệ máy cố định (thật sự lúc em order máy này rất sợ máy bị sự cố vỡ đèn trong lúc vận chuyển vì là máy order từ Hàn về nhưng lúc nhận máy mình rất yên tâm, cực kì chắc chắn. Đặc biệt chỗ shop mình mua họ lại bọc thêm cả chục lớp chống sốc - mình dành cả tuổi thanh xuân để mở luôn. Nên không cần phải lo ở khoảng này nha mọi người. mình thấy nhiều bạn bị lăng tăng vụ này lắm)
Tiếp theo về sản phẩm, Máy của mình Peach ver 1, có màu hồng đào ở thân máy và đầu bọc silicon màu bạc. Phải nói điểm đặc biệt nổi bật của em này là màu hồng không thể nào yêu hơn - Đặc biệt với 1 con bánh bèo như mình
:)). Máy nhỏ gọn tầm 200-300g cầm rất vừa tay dễ dàng thao tác để triệt.
Đi kèm với máy triệt lông gồm có: sách hướng dẫn sử dụng, kính bảo vệ, dây nguồn và 3 chân sạc: 2 cái 2 chấu, 1 cái 3 chấu để dễ sử dụng.

CẤU TẠO, CÁCH SỬ DỤNG

Theo thông tin của hãng, Máy sử dụng công nghệ ánh sáng IPL, giúp tối ưu hoá quá trình triệu lông và ngăn cản sử phát triển của nang lông. Hình như các máy ở spa cũng sử dụng công nghệ này.
Và sau đây em xin chia sẻ cách sử dụng máy Peach của ạ.
  • B1: Cạo sạch lông: ĐẤY LÀ BƯỚC QUAN TRỌNG, phải thật nhẹ nhàng để không bị đổ máu
    :). Khi cạo lông thì da phải thật sự KHÔ, 1 tips mình thấy các spa hay làm dùng rất phấn rôm thoa lên trước khi cạo.
  • B2. Khởi động máy và chọn mức bắn: Cấm dây nguồn vào máy và nhấm nút nhỏ khoảng 5s để khởi động máy. Máy có 5 mức bắn, mình hay chọn mức bắn cho các vùng như sau: Tay chân mức 5, vùng nách mức 4 ở lần bắn đầu tiên (các lần sau mình quen nên tăng đô lên 5 luôn). Bi mức 2.
  • B3. Bắn: Giai đoạn quyết định là đây. Máy có 2 chế độ tự bắn hoặc tự động. Mình lúc nào cũng chọn chế độ tự động (vì lười nhấn). À lúc này phải đeo kính để bảo vệ nữa
Mình triệt cho cả người tầm mất 20 phút

CẢM NHẬN CỦA BẢN THÂN

Phim hay phải đợt hồi kết đúng hông mọi người
:). Dong dài ở trên nhiều rồi mình xin đưa ra kết luận của bản thân về máy này.

DÙNG MÁY CÓ ĐAU KHÔNG?

Tuỳ vào vùng da và độ dày mỏng của lông mà có cảm giác khác nhau tí.
  • Ở vùng tay chân không đâu, chỉ hơi nóng nhẹ.
  • Vùng dưới cánh tay thì hơi tê 1 xíu như kiến cắn và nóng.
  • Còn vùng Bi thì bị tê tê khoảng 1-2s, trong các vùng triệt thì đau nhất là đây do da mỏng + nhạy cảm, nhưng vẫn chịu đựng được.
Mình không dùng gel trước khi triệt gì hết về cảm giác không đau lắm nên cũng không cần thiết.
DÙNG MÁY CÓ HIỆU QỦA KHÔNG?
Theo hãng nói thì "Sẽ có hiệu quả sau 8 tuần sử dụng" Và đây là trải nghiệm của mình sau 8 tuần.
  • Đối với các lông tơ mỏng như tay, chân mình thấy lông không còn mọc nữa tuy nhiên có 1 vài em còn cứng đầu nên cần lắm chấm. Thật sự đối với 1 đứa lông lá như mình đây là 1 cách mạng. Lần đầu tiên trong 20 mấy nồi bánh chưng mình mới cảm nhận sự hạnh phúc khi không có lông. Da mình sau khi triệt lông thì cảm trắng lên tầm 1 tone vì trước giờ bị đám lông kia che. Da mịn màng hơi nữa, sờ cảm giác thích lắm.
  • Đối vùng dưới cách tay, lông mọc chậmchỉ có vài sợi cứng đầu là còn mọc nhưng rất mảnh. Từ ngày triệt thì mình không còn nhổ nữa vì da mịn hơn, không sần sùi và sáng hơn
  • Đối với Bi thì lông mọc lại rất mảnh, sau đó tự rụng luôn
    :) có vùng không mọc nữa. Cảm giác sau triệt rất thoáng mát và tự tin hơn hẳn.

KẾT LUẬN

CÓ NÊN MUA NÁY KHÔNG? THEO MÌNH LÀ NÊN MUA. Đặc biệt là những những bạn nhiều lông như mình, dùng xong khác hẳn. Trước giờ đầu tư rất nhiều sữa dưỡng trắng không có tác dụng mấy, nhưng triệt lông xong thấy trắng hơn (ngẫm lại chắc mấy cái sữa dưỡng đó nuôi lông mình là nhiều chứ không thấm được vô da:)).