Liệt kê những tình huống ae dễ bị khóa tài khoản Baemin Rider

minhtran

Tài xế mới
Nay em bị khóa tài khoản thì lên mới biết được do sai quy trình hoàn tất ở đúng địa điểm gim trên app , khi các bác chỉ cần lệt qua 1 tí cái gim là cũng bị tính luôn . trên 1 tháng các bác chỉ được sai 10% , các lỗi nhỏ sẽ được tích dần dần trong tháng , máy sẽ tự động quét lỗi chứ ko phải do con người soi .

Do vội nên em cũng chưa hỏi thêm 1 số vấn đề
  • Như giao chậm thời gian đề ra 30p của cty có bị tính lỗi ko .
  • Giao quá nhanh ví dụ 2p xong 1 đơn ( vấn đề này em hỏi hỗ trợ thì dc cho biết là không vấn đề gì chỉ cần mình đúng thao tác , nhưng hồi đó có nghe bác nào bị khóa do giao nhanh rồi nói quy trình giao phải 10p trở lên )
  • chuyển đổi tài khoản giữa các điện thoại có bị khóa ko ( vấn đề này em có gặp 1 bác bị khóa vĩnh viễn ko biết nguyên nhân, nhưng nghi là do đổi tài khoản liên tục giữa các máy do nhanh hết pin mà ko có sạc dự phòng )

• Giao nhiều đơn trên 1 quán ( VD nhận và hoàn thành 14 đơn chỉ mua ở quán ăn hanuri ) có bị khóa không
  • Chạy nhiều đơn trên 1 số có bị khóa không ( trường hợp này chỉ xảy ra khi ae tự đặt đơn rồi tự mình bắt )
p/s : mình làm ra bài này để ai có kinh nghiệm đã bị chia sẻ lỗi cho anh em ,1 số anh em ko biết có thể đã làm sai quy tắc nhưng chưa bị khóa nên chủ quan . cái này nó sẽ tính vào lỗi nhỏ trong tài khoản của các bác nhé , nó tích trong 1 tháng các bác chỉ dc sai 10% thôi . và các lỗi này do máy nó tự động chấm chứ ko phải con người chấm vì có cả ngàn tài xế lận

Xem thêm ở diễn đàn: