Hồ sơ đăng ký chạy giao hàng Ahamove dành cho tài xế

lengochang

Tài xế Bạc
Thành viên BQT
Dạo này có 1 số anh em quan tâm đến đăng ký chạy giao hàng bên Ahamove mà chưa biết hồ sơ, thủ tục chuẩn bị đăng ký như thế nào thì ở bài viết này TECHBIKE sẽ thông tin đến anh em luôn.Hiện Ahamove đang tuyển dụng tài xế chủ yếu tại Hà Nội và Hồ Chí Minh mỗi khu vực sẽ yêu cầu hồ sơ khác nhau anh em lưu ý nhé.

5253

Hồ sơ đăng ký Ahamove

Tại Hà Nội

• CMND/Thẻ căn cước công dân còn hạn sử dụng (Bản gốc và Bản photo công chứng trong vòng 6 tháng)
  • Hộ khẩu thường trú (Bản photo công chứng trong vòng 6 tháng)
HOẶC:
  • Giấy xác nhận của trường – với đối tác sinh viên
  • Một bản sơ yếu lý lịch có xác nhận của địa phương nơi thường trú
  • Sim điện thoại chính chủ (kiểm tra bằng cách soạn tin nhắn TTTB gửi 1414)

Tại TP.HCM

• CMND/Thẻ căn cước công dân còn hạn sử dụng: Bản gốc và bản photo công chứng (trong vòng 6 tháng).
  • Hộ khẩu thường trú bản photo công chứng (trong vòng 1 năm).
Ngoài các giấy tờ trên thì anh em phải có điện thoại Smartphone hệ điều hành iOS 10.0 hoặc Android 6.0 trở lên để nhận đơn hàng từ ứng dụng tài xế Aha nhé, khi đi đăng ký anh em cần theo giấy tờ trên với điện thoại theo nhé.

Bên cạnh đó anh em cần chuẩn bị thêm 330.000đ để mua đồng phục gồm1 mũ, 1 áo phông, 1 áo khoác (giá gốc 380.000đ).

Sau khi chuẩn bị xong giấy tờ anh em đến các địa chỉ văn phòng của Ahamove để đăng ký làm đối tác giao hàng nhé, thông tin đại chỉ anh em xem bên dưới đây.
Sau khi đăng ký thành công bạn sẽ cài đặt phần mềm Tài xế AHAMOVE trên điện thoại và được kích hoạt tài khoản để có thể nhận tín hiệu từ các đơn hàng. Đơn hàng sẽ được phát ra từ đơn vị kinh doanh hoặc cá nhân có nhu cầu vận chuyển hàng hóa.

Thông tin đơn hàng sẽ hiện sẵn lên trong ứng dụng tài xế như điểm xuất phát, điểm kết thúc, số điện thoại người nhận, số tiền bạn nhận được. Nếu bạn muốn nhận đơn hàng đó, chỉ cần nhấn vào nút CHẤP NHẬN đơn hàng và đi giao hàng

Mọi thắc mắc hay hỏi đáp gì anh em cứ để lại bình luận bên dưới bài viết nhé, chúc anh em thành công!