Duet Trên Tiktok Là Gì? Cách Duet Trên Tiktok Nhanh Chóng

anhminhnguyen160822

Tài xế Đồng
Duet trên tiktok là tính năng mới mà nhiều người dùng chưa biết đến. Vậy tính năng này là gì? Nó dùng để làm gì? Làm sao để sử dụng được tính năng này? Mời bạn đọc theo dõi bài viết dưới đây!

I. Duet trên tiktok là gì?​

Duet trên TikTok là tính năng thú vị gần đây được các bạn trẻ yêu thích và sử dụng rất nhiều nhờ vào tính kết nối cao vì tính năng này cho phép người dùng TikTok có thể quay video duet với người nổi tiếng hay người dùng khác.

Sử dụng tính năng Duet trên TikTok cho phép bạn tương tác với người khác bằng cách song ca, hát nhép hay nhảy múa theo phong cách mà bạn muốn, đồng thời tạo ra những video độc đáo không bị trùng với bất kỳ ai.

Đặc biệt đối với khoảng thời gian hiện tại, chúng ta rất khó gặp nhau vì vậy đây là một tính năng mà bạn nên sử dụng với bạn bè của mình, chắc hẳn nó sẽ rất thú vị đấy!

II. Lợi ích của duet trên tiktok​

- Có thể quay video cùng một người bất kì nào đó trên TikTok, có thể là người nổi tiếng, bạn bè hoặc bất kì ai. Nó giúp video tiktok lên xu hướng nhanh chóng hơn

- Song ca cùng những người nổi tiếng trên TikTok dễ dàng.

- Thể hiện cảm xúc hoặc biểu diễn những gì mình thích với một video trên TikTok nào đó.

III. Hướng dẫn cách quay video duet trên tiktok​

Bước 1: Truy cập ứng dụng Tik Tok > Chọn clip bạn muốn Duet > Bấm biểu tượng chia sẻ hình mũi tên cong.

Bước 2: Chọn biểu tượng Duet có hình mặt tròn.

Bước 3: Bấm biểu tượng quay và biểu diễn cùng người bạn muốn Duet. Bạn có thể áp dụng các bộ lọc làm đẹp, hiệu ứng vào video tuỳ ý thích. Tham khao ngay cách lấy filter trên tiktok của người khác để sở hữu và sử dụng được nhiều hiệu ứng hơn.

Bước 4: Sau khi quay xong clip bạn chọn dấu tích để hoàn thành.

Bước 5: Chọn Tiếp.

Bước 6: Viết trạng thái status mà bạn vừa Duet và nhấn Đăng. Tại đây, bạn có thể bật tắt cho phép bình luận hoặc cho phép người khác duet với chính mình.

Sau khi đăng xong hãy ra xem video Duet của bạn đã được đăng tải trên Tik Tok.

Như vậy, tôi đã định nghĩa và giải thích giúp bạn duet trên tiktok là gì. Với tính năng hấp dẫn này, bạn có thể tạo ngay cho mình những video duet với thần tượng rất đơn giản. Các bước thực hiện như thế nào cũng được tôi hướng dẫn khá kỹ bên trên.
Bên cạnh đó bạn nên tìm hiểu thêm 1 Tiktok Universe Bao Nhiêu Tiền? Cách Tăng Mắt Livestream Tiktok để gia tăng khả năng tạo thu nhập từ TikTok của bạn nhé. Chúc bạn thành công!
Bạn có thể khám giá những bí quyết cách tăng tim tiktok miễn phí của các TikToker nổi tiếng trên thế giới được thực hiện như thế nào. Và đừng quên Top 100+ những bài hát hót tiktok nhất hiện nay nhé!