tranthihai

Moderator trial
Thành viên BQT
Sau một thời gian sử dụng Pin Sạc Dự Phòng Xiaomi Gen 2 10000mAh thì mình đánh giá đây là cục sạc dự phòng có giá rẽ và tốt nhất thời điểm hiện tại cho anh em đang chạy xe ôm công nghệ, dưới đây mình sẽ review sơ qua vài thông tin cũng như hướng dẫn mọi người cách mua nó với giá thấp nhất & nhanh nhất (2h là nhận được hàng ) vì nó đang có chương trình khuyến mãi.

sac-du-phong-tot-nhat-cho-tai-xe-xe-om-grab-go-viet (1).jpg

Sạc dự phòng là thứ không thể thiếu cho anh em tài xế công nghệ, đặc biệt anh em đang chạy 2 bánh như: GrabBike, GoBike...Bật app trực tuyến liên tục nên phải mở Wifi, 3G với GPS là những tính năng đốt pin nhanh nhất nên đa phần anh em chạy đều phải có sạc dự phòng hết và mình cũng không ngoại lệ.
Đôi khi ngồi không có khách lại bật game, youtube, facebook... lên coi thì ngày ít nhất mình phải sạc 3 lần mới đủ dùng với chạy xe được.Thế nên khi mua sạc dự phòng anh em tránh mua những cục có dung lượng 5.000 mAh nhé chứ không sạch tầm 2 lần là hết sạch vì giờ điện thoại Android dung lượng pin toàn 3000 với 4000mAh trở lên thôi, riêng mấy anh em 4 bánh thì không lo vì xe hơi có tích hợp xạc luôn, sướng thật :cry::cry:

Mình cũng khuyên anh em khi mua điện thoại chạy xe ôm thì nên mua hãng Xiaomi vì nó rẽ mà pin cũng trâu, chứ nếu mua SamSung thì giá khá cao nên cũng tiếc vì điện thoại phơi gió, mưa... xui xui lại bị giật hay cướp nữa :censored::censored:

Quay lại vấn đề sạc dự phòng thì mình xin gợi ý mọi người nên mua cục Pin Sạc Dự Phòng Xiaomi Gen 2 10000mAh bởi vì các lí do như sau:
  • Giá rẽ chưa tới 260.000đ
  • Hỗ trợ sạc nhanh
  • Nhỏ gọn, nguyên khối nên đẹp
  • Bền, dung lượng 10.000mAh
  • Tự điều chỉnh dòng điện cho từng thiết bị
Mình đã mua và sử dụng cụ pin Xiaomi Gen 2 mấy tháng nay nên thấy dùng rất ngon và nó khá mỏng nên tiện cầm trên tay hay nhét vào túi quần đều được.Với điện thoại mình có hỗ trợ sạc nhanh nên dùng rất tiện sạc đầy điện thoại mà chưa tới 2h đồng hồ.
Theo như Xiaomi nói thì cục này có thể sạc được:
  • 2.4 cái điện thoại Xiaomi Mi 5
  • 3.7 cái điện thoại iPhone 6
  • 1.4 cái iPad Mini

Tuy nhiên anh em lưu ý hiện tại cục sạc này có 2 phiên bản giá khác nhau 20.000đ nên anh em mua thì lưu ý nhé, cái 2018 tên là Xiaomi Gen 2S 2018 còn cái 2017 tên là Xiaomi Gen 2, điểm khác nhau giữa 2 cụ này là:

Sản phẩmCông nghệ sạc nhanh QCTrọng lượngGiáTiki.vn khuyến mãi cònSố cổng sạc (USB)
Xiaomi Gen 2 10000mAh 2017Hỗ trợ sạc nhanh QC 2.0Trọng lượng 400g309.000 ₫259.000đ1 cổng
Xiaomi Gen 2S 10000mAh 2018Hỗ trợ sạc nhanh QC 3.0Trọng lượng 245g329.000đ279.000đ2 cổng
Cục Gen 2S 10000mAh 2018 hơn phiên bản 2017 ở chỗ nó có 2 cổng sạc USB 1 cổng hỗ trợ sạc nhanh 3.0 và một cổng sạc bình thường vậy nên 1 lần anh em có thể sạc 2 điện thoại được luôn còn 2017 thì sạc 1 lần/1cái.

2 cái chênh lệch nhanh 20.000đ nên anh em chọn mua cục nào phù hợp với mình nhé.Và dưới đây mình sẽ hướng dẫn anh em mua 2 cái pin dự phòng trên với giá rẽ và tiết kiệm nhất đặc biệt là giao hàng trong 2h luôn.

Đặc biệt khi mua anh em nên chọn giao hàng 2h bằng Tiki Now nha anh em , đảm bảo sau 2 tiếng là có người đem tới cho anh em luôn, lưu ý dịch vụ này chỉ áp dụng tại HCM, HN, Đà Nẵng thôi nhé.

Hiện tiki đang miễn phí cước giao hàng 2h nên anh em nhớ chọn nha vì nó giao nhanh lắm không phải đợi 1 2 ngày.

Và đây là kết quả khi 5h chiều mình đặt hàng và 7h20 thì nhân viên giao tới phòng mặc dù trời mưa.Anh em cũng iên tâm là hàng chính hãng do DIGIWORL phân phối nha vì Xiaomi tại VN chỉ phân phố qua thằng này.

Để mua được đúng hàng do Tiki Trading bán và nhập được mã giảm giá trên thì anh em mua theo 2 link bên dưới đây nhé:
Lưu ý anh em có thể mua chỗ nào rẽ hơn nếu có nhé, vì mình thấy do Tiki Trading bán với có tem dán của DIGIWORL nên thấy an tâm khi mua ở đây.

Vậy là xong! Anh em nào đang chạy xe mà có ý định mua sạc dự phòng thì nên mua liền đi nhé để đảm bảo điện thoại anh em không bị hết pin giữa chừng làm thất thoát doanh thu.
Ở bài viết tiếp theo mình sẽ review cho anh em các loại sim nào ngon nhất cho tài xế xe ôm để anh em tiết kiệm chi phí khi chạy xe nhé.Anh em có ý kiến đóng góp hay chia sẽ gì cứ đăng lên forums nhé.
Chúc anh em sức khỏe và thành công!

Đính kèm

63.7 KB · Lượt xem: 3,281
Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

quanpham0406

Tài xế mới
Trong các loại sạc dự phòng dưới 500k thì mình thấy em này với Gen 2C, Gen 2S là chất lượng nhất. Giá rẻ, xịn xò, pin báo trung thực nói chung rất chất lượng.