Bạn gửi hàng chuyển phát nhanh tại bưu cục VnPost tuy nhiên lại không biết mã vận đơn hay còn gọi là Mã bưu gửi ở đâu để tracking (tra cứu) vị trí đơn hàng của mình đang ở đâu hay đã giao tới người nhận chưa?
Ở bài viết này mình sẽ hướng dẫn mọi người cách xem mã bưu gửi của đơn vị vận chuyển VnPost nhé.

Cách 1.Xem trên bill gửi

Khi gửi hàng tại VNPost thì nhân viên sẽ đưa cho bạn một phiếu vận đơn có ghi thông tin chi tiết đơn hàng của bạn và trong đó có 1 mã vạch chưa mã bưu gửi.Bạn nhìn vào hình ảnh bên dưới sẽ thấy mã bưu gửi có dạng là: CW763479047VN

5315

Bạn có thể sử dụng mã này để truy cập vào VNPost để kiểm tra định vị bưu phẩm của bạn đang ở đâu nhé.

Cách 2.Gọi tổng đài VNPost

Nếu chẳng may bạn quên hay làm mất phiếu vận đơn thì không biết mã bưu gửi của mình là số bao nhiêu cả thì còn một cách nữa là bạn hãy gọi lên tổng đài hỗ trợ của VNPost là: 1900 54 54 81
Sau đó cung cấp thông tin người gửi, người nhận và bưu cục bạn đã đến gửi thì nhân viên sẽ kiểm tra thông tin và cung cấp mã bưu gửi cho bạn nhanh chóng.

Như vậy là TECHBIKE đã hướng dẫn mọi người cách tìm mã bưu gửi (mã vận đơn) của dịch vụ giao hàng VNPost rồi đó, bạn có thắc mắc gì cứ để lại bình luận bên dưới để mọi người cùng thảo luận nhé.

Chúc bạn thành công!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên: