[Võ lâm truyền kì 1 Mobile] Kinh nghiệm chơi Thiên Vương Thương

Có nhiều bạn hỏi về cách chơi thiên vương nên hôm nay mình chia sẻ với các bạn 1 tí về thiên vương thương ( hệ phái mình đang chơi) về việc tăng điểm tiềm năng, kỹ năng, pk, lên đồ...

1. Về điểm tiềm năng​

Hiện tại mình cộng theo kiểu 100~110 SK còn đâu đập hết SM. Vì sao ko cộng thân pháp thì nói sau vì mình ko cộng 1 điểm nào thân pháp nhưng thân pháp hiện tại là 288 ở mức đủ xài.

2. Về kỹ năng​

Thiên vương thương có tỉ lệ làm chậm (28%) cao hơn thiên vương chùy(15%) tuy nhiên để pk thì nhận thấy độ khống chế của thiên vương chùy hơn hẳn. Mình cộng max 2 skill Kim Chung Tráo và Đoạn Hồn Thích, đây là 2 skill để lấy độ trâu bò và tỉ lệ làm choáng chùy hay thương đều phải ưu tiên max trước. Tiếp theo mình cộng Truy tinh trục nguyệt 5 điểm chứ ko cộng max, skill này để train quái cho nhanh thôi chứ pk dễ gì xài dc trong khi tỉ lệ làm chậm chỉ 15% và ko tăng theo cấp skill, sát thương theo mỗi cấp skill tăng lên ko đánh kể. Tiếp theo là Bá Vương Tạm Kim skill chính của thiên vương thương mình cộng 10 điểm. Skill này tuy nhiều thức nhưng tỉ lệ đánh miss khá cao nếu thân pháp và chính xác thấp. Thay vì tăng max skill này mình lấy điểm cộng cho Tĩnh Tâm Quyết(8 điểm) lấy chính xác và chí mạng. Tâm pháp thì bắt buộc max Thiên Vương Chiến Ý để lấy máu và thiên vương là 1 hệ phái thiên về kháng tính nên việc cộng và Đảo Hư Thiên(4 điểm)để lấy kháng là điều nên làm.

3. Trang bị​

Nếu ai đã từng 1 thời chơi vl1 thì sẽ hiểu vì sao người ta chỉ cần nhìn mũ và vũ khí sẽ biết nhân vật hệ gì.Theo thuyết ngũ hành thì trang bị chia ra làm 5 cặp. Đối với hệ Kim chia như sau: Dây chuyền – Áo: Hệ Thổ Nón – Vũ khí: Hệ Kim Giày – Nhẫn (trên): Hệ Thủy Ngọc bội – Găng tay: Hệ Mộc Quần – Nhẫn (dưới): Hệ Hỏa Chia thì là chia như vậy nhưng quan trọng nhất vẫn là dòng trang bị ra làm sao. Ngoài các dòng tăng thuộc tính như SM,SK,TP ra thì ưu tiên các dòng tỉ lệ/thời gian choáng(thọ thương); tỉ lệ/thời gian thiêu đốt giảm; đỡ đòn; sinh lực tối đa %...lưu ý chỉ số nội công là vô nghĩa với thiên vương. Vũ khí hệ kim nên các bạn ưu tiên kiếm opt vật lý ngoại công, tấn công, chí mạng, bạo kích,hsl, tỉ lệ/thời gian thọ thương. Trang bị của mình gần như món nào cũng có thân pháp nên điểm tiềm năng thân pháp mình ko cộng.

4.Bí Kíp​

Hiện tại đầu tư bí kíp tốn khá nhiều tiền và cần nhân phẩm cao nên nếu bạn chơi bình thường bạn có thể kiếm các bí kíp cực thôi cũng dc miễn sao đúng dòng mình cần như 1 số hình mình chia sẻ. Vật lý ngoại công, bỏ qua kháng kim, kháng tất cả, giảm thiêu đốt .....

5. PK​

Pk thiên vương cũng khá là dễ với 2 lần Đoạn Hồn Thích và 3 lần khinh công. Với thiên vương chùy bạn có thể x2 hoặc x3 dame bằng cách dùng ĐHT áp sát sau đó chếch chuột 1 góc khoảng 30° và xả skill 15x. Thiên vương thương thì nên câu kéo khi nào ĐHT choáng thì mới xài BVTK. Các bạn cứ bảo thiên vương đi TK phải đi vòng ra sau nhà ăn lẻ chứ mình thì mình thấy ko cần.cứ chờ chỗ nào đông đông còn ít máu dùng ĐHT phi vào cả skill15x xong lại ĐHT phi ra hoặc 3 lần khinh công.mỗi lần lao vào vạn có 2 or 3 mạng. Mình đi tk trung bình liên trảm khoảng 30. Chúc các bạn may mắn

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

zozovietnam

Tài xế mới
ông đem lý thuyết mặc đồ của VL1 pc áp vào v* mobile này thì sai r`...game này nhân vật có 2 món + chỉ số tấn công là áo và vũ khí, vậy nên ông muốn dmg gì thì 2 món này sẽ là 2 món mang hệ chủ đạo (như ông muốn băng sát thì áo và vũ khí phải hệ thủy)...ngoài ra 10 item chia thành 2 vòng ngũ hành HOÀN TOÀN TÁCH BIỆT nên việc phân 5 cặp item cùng ngũ hành là ko cần thiết...chỉ cần xác định đc loại dmg mình muốn theo và lấy áo + vũ khí làm mốc để kích ngũ hành là đc

huanvien

Tài xế mới
tui thì tui tăng khác ông mà tui chơi chùy cũng cấp 59 tui thì max Truy Phong Quyết hiện tại là 19 còn skill 15x thì tăng max khi nào cho tăng nửa tăng còn Đoạn Hồn Thích thấy nó lag lag sao nên tui chỉ tăng có 2 để dành ám sát hoặc tẩu chạy. Còn Kim Chung Tráo thì 5d để lấy kháng. Còn ưu tiên bị động max mắt với thiên cương chiến ý. Đi luận kiếm hay gì thấy ôk lắm lướt vào gỗ skill 15x xong sử dụng tay đánh skill Truy Phong Quyết đame lên ghê hồn đường môn 5d ngang cấp khoản 30k 40k còn sock dame đột tử