Ví điện tử momo là gì?

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
MoMo hiện nay là cụm từ được nhắc đến nhiều nhất trên các trang báo đài hay các nơi có các dịch vụ thanh toán online hiện nay.Và đây là diễn đàn về Tài xế - xe ôm nay mình sẽ tập trung nói về công dụng nó đối với các tài xế Grab hiện nay.

Hiện Uber thì không có liên kết với MoMo nên mình ko có nhắc tới, vậy đầu tiên chúng ta cùng đi tiềm hiểu xem ví điện tử MoMo là gì?

Ví điện tử momo là gì?

Ví điện tử MoMo là ứng dụng thanh toán online các dịch vụ tiện ích như mua sắm, thanh toán cước phí, trả góp, nhận, rút tiền… trên nền tảng di động (Mobile payment).

MoMo có thể thanh toán được những dịch vụ gì?

Có rất nhiều ví điện tử trên thị trường việt nam hiện nay như: MoMo, MoCa, AirPay, ViViet, ViettelPay… nhưng theo ý kiến cá nhân mình qua việc sử dụng hết các ứng dụng trên thì thấy MoMo là ứng dụng tuyệt vời và an toàn tuyệt đối.
Bởi nó hỗ trợ thanh toán rất nhiều các dịch vụ tiện ích gia tăng so với các ví điện tử khác mà mình đã liệt kê ở trên, vậy cụ thể là các dịch vụ như:

Tiền điện

• 1 Điện lực Quảng Nam Các huyện, thị xã tại tỉnh Quảng Nam
  • 2 Điện lực Quảng Bình Các huyện, thị xã tại tỉnh Quảng Bình
  • 3 Điện lực Đăk Nông Các huyện, thị xã tại tỉnh Đăk Nông
  • 4 Điện lực HCM Các huyện, thị xã tại tỉnh HCM
  • 5 Điện lực Phú Yên Các huyện, thị xã tại tỉnh Phú Yên
  • 6 Điện lực Đà Nẵng Các huyện, thị xã tại tỉnh Đà Nẵng
  • 7 Điện lực Kon Tum Các huyện, thị xã tại tỉnh Kom Tum
  • 8 Điện lực Đăk Lăk Các huyện, thị xã tại tỉnh Đăk Lăk
  • 9 Điện lực Khánh Hoà Các huyện, thị xã tại tỉnh Khánh Hoà
Bạn chỉ cần mở ứng dụng MoMo và sau đó chọn mục Thanh toán điện rồi nhập mã số hợp đồng điện lực của chủ hộ đó rồi tiến hành thanh toán là xong, bạn sẽ không phải bị cắt điện do thanh toán trễ hay nhân viên đến nhà mà ko có bạn ở nhà.

Thanh toán tiền Grab qua momo cũng tương tự và các bạn xem ở bài viết trong loạt series hướng dẫn nhé.

Tiền nước

• 1 Nước Chợ Lớn Các quận tại TP.HCM
  • 2 Nước Trung An Các quận tại TP.HCM
  • 3 Nước Nhà Bè Quận 4, 7 , H.Nhà Bè, H.Cần Giờ
  • 4 Nước Bến Thành Quận 1, Quận 3
  • 5 Nước Phú Hoà Tân Quận 10, Quận 11, Q.Tân Phú
  • 6 Nước Thủ Đức Quận 2, 9, Thủ Đức
  • 7 Nước Tân Hoà Q.Tân Bình, Q.Tân Phú
Internet – Mạng
  • ADSL FPT
  • VNPT

Truyền hình cáp

• VTVcab – thanh toán hoá đơn

Thanh toán dịch vụ

Đây là mục anh em tài xế Grab quan tâm đây này, ở đây chúng ta có thể thanh toán được rất nhiều dịch vụ như: thu hộ Grab, trả góp, mua vé xem phim, mua vé máy bay, thẻ cào điện thoại, mua hàng trên tiki...
Mình đã sử dụng rất nhiều những tiện ích này và mình đánh giá cao chất lượng cũng như sự tiện lợi mà nó mang lại cho người dùng.
Mình đã vay trả góp cả 3 thằng HDSAISON, FE CREDIT, HOME CREDIT… và mình đều thanh toán qua MoMo cả thay vì phải ra tận trung tâm hay là các của hàng điện thoại để thanh toán.
Và cũng như anh em Grab dùng ví MoMo để thanh toán tiền cho ví trên của tài khoản thay vì phải suốt ngày ra các của hàng MoMo để nạp thật mất công.

Mà MoMo có an toàn không?

Để hiểu hơn về các tính năng bảo mật của MoMo các bạn đọc bài viết tại đây nhé.
Thanh toán tiền Grab qua momo cũng tương tự và các bạn xem ở bài viết trong loạt series hướng dẫn nhé.
Còn về riêng mình thấy MoMo là Dịch vụ chuyển tiền MoMo được Ngân hàng nhà nướcViệt Nam cấp phép. Dịch vụ được đảm bảo an toàn 100% và được ủy quyền bởi Ngân hàng Vietcombank.

Thế nên mình hoàn toàn an tâm khi sử dụng nó.

Bài giới thiêu về ví điện tử MoMo nằm trong cẩm nang sử dụng ví momo cho tài xế Grab đã xong.Chúng ta cùng qua bài viết tiếp theo nhé.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên: