Vấn đề định vị trên Iphone chạy iOS 13

thuanmai

Tài xế mới
Mọi người cho e hỏi có ai lên IOs 13 mà bị lỗi định vị không? E xài 7p. Lúc ở 12 thì bt. Từ khi lên 13 thì tổng đài rất hay thấy sai vị trí. Đang ở Hải Thượng Lãng Ông thì tổng đài thấy đang bên Q8 bên kia sông. Và hầu như nhận khoảng cách xa với thực tế tầm 2km. :(. Up trắng lại thì đc 2-3 hôm lại bị lại y như thế. Ngồi ở Bình Thới mà hệ thống nó nhận tuốt bên chợ Tân Bình. Giờ lại kg về lại được OS cũ. Mọi người có cách nào khắc phục được thì giúp mình với... xin cảm ơn ạ

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Trước giờ bác hay đứng chỗ này không? nếu trước đây bác đứng ở đây ko bị mà giờ bị chắc có vấn đề.
Chứ định vị sai thường hay bị ở mấy chỗ mà có sống, có cầu ví dụ khu Thanh đa với Thảo điền là chỗ bị sai muôn thở.
Khách ở thảo điền book toàn dính ở Thanh đa không cái này GO-VIET trùm bị sai luôn.

Riêng bản ios 13 cũng nghe nhiều người nói lỗi không biết định vị có lỗi không nữa nếu lỗi do iOS 13 thì phải chịu thôi bác nó nằm ở phần mềm mà.

Khi nhận cuốc bác bật google maps lên bấm vào icon vị trí để nó cập nhật lại vị trí đang đứng của mình thử.

thuanmai

Tài xế mới
OS 12 thì kg bị. lên 13 thì lại bị. mà lạ cái là google map của mình vẫn bt nhưng trên hệ thống lại nhận sai chỗ. hix. Mình chạy ở Q10-Q11 nên mất sóng là không thể :(