CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Go-Viet vừa mới ra mắt công cụ tra cứu thông tin thuế dành cho anh em tài xế chạy Go-Viet cụ thể anh em có thể kiểm tra doanh thu của mình trong 1 năm ví dụ năm 2019 có tổng thu nhập là bao nhiêu, thu nhập tiền thưởng, số tiền thuế phải đóng gồm 4.5% tiền doanh thu và 1% tiền thưởng.
Anh em có thể biết được mình đã đóng bao nhiêu tiền thuế rồi và còn lại bao nhiêu nói chung cũng khá minh bạch.

Để có thể tra cứu thông tin thì anh em làm theo trình tự các bước như sau nhé.

Bước 1: Đầu tiên anh em dùng điện thoại hôặc máy tính truy cập vào đường link sau https://www.go-viet.vn/tra-cuu-thu-nhap/

Bước 2: Anh em tiền hành nhập email đăng ký tài xế Go-Viet của anh em vào nhé, sau đó tiền hành bấm Nhập OTP để Go-Viet gửi 1 mã OTP về email của anh em hoặc hộp thư trong app tài xế GO-Bike Partner.

Bước 3: Anh em mở ứng dụng gmail nếu anh em dùng email, sau đó tìm email mà Go-Viet gửi về trong đó sẽ chưa một mã OTP.Có thể email của Go-Viet bị nằm trong hợp thư Spam nên anh em kiểm tra hộp thư Chính không thấy thì qua mục Spam tìm nhé.Sau đó anh em copy mã OTP trong email nhé, ví dụ ở dưới mã OTP mình là 8JGsMA

Bước 4: Anh em quay lại trang tra cứu lúc này nhâp mã OTP vừa copy vào sau đó tích vào xác nhận Captcha rồi bấm XEM THU NHÂP

Bước 5: Lúc này anh em sẽ thấy chi tiết về thông tin thu nhập và tiền thuế anh em phải nộp, đã nộp hiện chi tiết trên bảng sao kê.

Vì lí do mình ngưng chạy Go-Viet nên trong năm 2019 không phát sinh cuốc xe gì cả nên ở trên không hiển thị thông tin thu nhập của mình :p :LOL:

Nhìn chung Go-Viet làm công cụ này rất có ích cho anh em và minh bạch trong việc truy thu thuế.Hiện Go-Viet đang thu 50.000đ/ngày đối với anh em nào thu nhập trong năm 2019 đạt ngưỡng 100 triệu đồng từ ngày 19/10/2019.
1 điểm cộng dành cho Go-Viet bởi hiện này Grab vẫn chưa có công cụ kiểm tra chi tiết thu nhập như thế này.

Sửa lần cuối:

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Anh em khoe tiền của mình đi nào :*