Top 4 serum vitamin C hiệu quả đình đám hiện nay

lengochang

Tài xế Bạc
Thành viên BQT
VITAMIN C HỢP CHẤT VÀNG BỊ LÃNG QUÊN
Dạo gần đây, nhiều chất được ưa chuộng như: niacinamide/hidroquinone/retinol/bha/aha...được claim lên rất nhiều công dụng thần thánh. Mình còn xem 1 tập của BB gì đó còn khuyến khích ngta sử dụng HQ kèm retinol để trắng nhanh, đẹp nhanh thần tốc. Nhưng ở nước ngoài việc sử dụng retinol, tretinol, Hydroquinone phải do bác sĩ da liễu kê đơn. Còn ở VN thì mình thấy mọi ngừơi dùng tràn lan, bán đầy trên shopee,…

Vẫn còn 1 hoạt chất mà các bạn đang dần lãng quên đó là Vitamin C, Hoạt chất vàng trong làng dưỡng trắng và chống lão hoá. Cả hàng thập kỷ nay người ta vẫn quay cuồng với vitamin C, bao nhiêu bộ não, chất xám, công sức, tiền của để cho ra bao nhiêu nghiên cứu, tìm 7749 loại vitamin C cho hợp với da, mà các bạn nỡ quên nó đi.

Nên dưới đây mình sẽ review top 4 serum vitamin C đình đám mà mình đã dùng qua nhé!

Serum Glactomyces 3% vitamin C

Lọ này mình dùng lúc mới tập tành dùng vitamin C, vì nồng độ C khá thấp nên hiệu quả khá chậm. Mình phải dùng hết lọ (sau 2 tháng) mới thấy da sáng lên 1 tý
Ưu điểm: Không châm chích
Nhược điểm: hiệu quả khá chậm

Serum varihope

Serum-varihope _1_.jpg

Em này với nồng độ 8% vitamin c nên hiệu quả khá ổn, tuy nhiên cũng mất khoảng 3 tuần để thấy hiệu quả, chứ không phải 8 ngày như hãng pr nhé. Cảm nhận trên da em này không bết rít , thấm nhanh.
Ưu điểm: ít oxi hoá, tuy nhiên vẫn bị nhé, nếu để ở nhiệt độ phòng tầm 20 ngày là bị đó. Vẫn nên bỏ tủ lạnh ạ
Nhược điểm: giá hơi cao một tý 10ml mà gần 400k rồi. Mình dùng hợp, mà bạn cùng phòng mình dùng thì lại kích ứng mạnh, nổi quá trời mụn trên trán với 2 bên má. Phải ngưng ngay lập tức thì mới hết. Cái này mình không rành nên cũng không biết vì sao

Serum Goodal vita C

Serum-Goodal-vita-C _1_.jpg

Lọ này là vitamin c kết hợp Niaciamide và arbutin nên phát huy mạnh tác dụng sáng da và trị thâm. Mình dùng sau 2 tuần là thấy da sáng lên hẳn, chất gel không bết rít thấm nhanh vào da.
Ưu điểm: Làm đều màu da cực đỉnh, da có trắng lên. Không bị oxi hoá
Nhược điểm: Mình chưa thấy nhược điểm em này

Serum Tia’m Red C

Đây là lọ serum chân ái của mình, sau khi dùng em này thì mình từ bỏ công cuộc tìm kiếm vitamin C chân ái. Nồng độ C 20 % giúp trị thâm cực nhanh luôn, tốc độ ngang với lọ C21,5 mình dùng (mình vứt vỏ nên ko đem vào review), bạn nào da yếu hay mới dùng Vitamin C có thể mix vs toner theo tỷ lệ 1:3, 1:2, 1:1 cho đến khi da quen với nồng độ C cao là đc, thường chỉ mất 2-3 hôm mix thôi rồi mình táp thẳng lên mặt. Ngoài ra còn có niacimide 2% và Glutatione 750ppm là 2 hoạt chất vàng giúp dưỡng trắng và sáng da hiệu quả,. Sau 7 ngày dùng là mình thấy các vết thâm mụn mờ mẳn, da sáng lên 1 tone. Dùng hết 1 lọ là thấy da trắng lên 1 tone á. Bạn nào dùng thấy hơi dính thì mix vs toner hoặc kem dưỡng, sẽ không còn thấy sticky nữa
Nhược điểm: hãng cam kết không oxi hoá nhưng thật ra vẫn bị nha mọi người, mình về quê để quên 2 tuần ở ngoài bàn mà nó đã mất màu đỏ xuống cam hồng rồi á. Tốt nhất vẫn bảo quản tủ lạnh ạ.
Nguồn: Nga Hang

Chúc các bạn luôn xinh đẹp!

Sửa lần cuối: