Tổng hợp thông tin về ứng dụng MyGo của ViettelPost trước ngày ra mắt

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Như anh em đã biết thì tối hôm qua giờ đang hot việc tập đoàn Viettel tham gia vào thị trường gọi xe công nghệ bằng ứng dụng MyGo thì ở bài viết này mình sẽ cập nhật các thông tin liên quan đến ứng dụng này dành cho anh em tài xế quan tâm nhé.

Ngày ra mắt

4715

Đầu tiên là ngày ra mắt thì nghe đâu dự kiến là đầu tháng 07/2019 này và chắc có thể hoạt động ở Hà Nội trước HCM.Ưu điểm của ứng dụng này là anh em có thể đăng ký online trên app rồi ra bưu cục ViettelPost để kí kết hợp đồng, mua đồng phục.Mà bưu cực ViettelPost thì hơn 600 cái trải dài các tỉnh thì anh em thấy tiện cỡ nào rồi đó mà chắc chủ yếu hoạt động các thành phố lớn.
2 bánh thì chạy xe ôm với giao hàng, còn 4 bánh thì chạy như Grabcar, beCar...

Chiết khấu, thưởng

Về phần chiết khấu thì 3 tháng đầu tiên sẽ thu 5% chiết khấu tặng 1 triệu đồng vào ví thưởng tài xế khi nào anh em đạt doanh thu 20 triệu thì rút tiền này về được :love::ROFLMAO: cộng thêm 100.000đ vào ví nữa.
Sau 3 tháng chiết khấu thu sẽ lên 20% bằng với Grab, Go-Viet hiên tại.

Miễn phí hoàn toàn dung lượng 3G/4G trong quá trình sử dụng App MyGo trên điện thoại, chắc cũng có gói cước MyGo hay gì đó để tài xế gọi điện cho khách hàng trong tương lai.

Về hồ sơ đăng ký
Thủ tục đăng ký cũng khá đơn giản anh em chuẩn bị các giấy tờ như sau:
  • Anh em 2 bánh
Bản sao công chứng CMND/CCCD
Bản sao công chứng hộ khẩu
Bản sao công chứng giấy phép lái xe
Bản sao công chứng giấy đăng ký xe
  • Anh em 4 bánh
Giấy tờ như anh em 2 bánh tuy nhiên cần thêm bảo hiểm xe, phù hiệu xe kinh doanh hợp đồng

4716

Anh em sẽ dùng ví ViettelPay để nạp tiền vào ứng dụng MyGo trong tương lai để chạy xe, đồng phục thì chắc mua :).
Hệ sinh thái tập đoàn Viettel rất lớn biết đâu sau này anh em mua xe trả góp ngân hàng quân đội MBBank chạy MyGo, rồi mua điện thoại tại ViettelStore, miễn phí data 3G/4G Viettel...nhiều thứ lắm anh em.

Hướng dẫn đăng ký làm đối tác lái xe MyGo (2 bánh, 4 bánh) của ViettelPost

Anh em nghĩ gì nào?

Nguồn techbike.vn

Sửa lần cuối: