Tổng hợp các REVIEW phim Trạng Quỳnh trước khi đi xem

lengochang

Tài xế Bạc
Thành viên BQT
3083

Dưới đây là các review sau khi đi xem phim Trạng Quỳnh của đạo diễn Đức Thịnh chiếu trong dịp tết Kỷ Hợi vừa qua mọi người tham khảo trước khi đi xem nhé.

Review 1

Thật sự đây là lần đầu tiên mình cảm thấy thỏa mãn và đáng tiền khi xemphim Việt ngoài rạp bởi bộ phim quá đỗi tuyệt vời. Là tác phẩm hài dân gian duy nhất trong dịp tết Kỷ Hợi năm 2019, Trạng Quỳnh kể về hành trình đầy gian nản thử thách giải oan cho Thầy của mình cùng với người bạn thân Xẩm và con gái của người Thầy là Điềm.

Từ những giây phút đầu của bộ phim, diễn viên Quốc Anh đã thành công trong việc lột tả một Trạng Quỳnh hết sức thông minh, tinh lanh và hài hước. Những cá tính này được thể hiện rõ qua những trò trộm vặt, những lần “thả thính” Điềm cho tới các sự kiện quan trọng hơn như tìm cách để minh oan cho thầy, cứu nguy cho vận mệnh của đất nước. Hành trình của anh không bao giờ lẻ bóng bởi luôn có Xẩm, người bạn đôi lúc ngờ nghệch, hậu đậu nhưng thật thà, nghĩa khí. Dẫu Trạng Quỳnh có gặp khó khăn, Xẩm luôn tìm mọi cách để giúp đỡ, từ việc vượt ngục để giải thoát cho Quỳnh cho đến mạo danh để được vào tù cùng anh, đặc biệt, Xẩm không bao giờ rời bỏ Trạng Quỳnh, thể hiện đúng tính chất của một tình bạn đích thực. Nhân vật này cũng chính là con át chủ bài tạo nên những tiếng cười sảng khoái cho người xem qua những giai thoại hài hóm hỉnh, vụng về nhưng không hề lố. Bộ phim sẽ không thể hoàn thiện nếu thiếu đi Điềm, người con gái hiền lành, đôn hậu và hiếu thảo được thủ vai bởi Nhã Phương. Dẫu cho có nhiều ý kiến trái chiều trong việc Trấn Thành nổi bật hơn hẳn so với vai nam chính và các hình tượng nhân vật khác, cá nhân mình thấy mỗi nhân vật đã mang đến cho người xem một màu sắc riêng biệt, họ bổ sung và hòa hợp với nhau để tạo nên một bộ phim thành công. Ngoài ra, việc lấy bối cảnh làng quê xưa với khung cảnh núi non hùng vĩ cũng là điểm nhấn của bộ phim, tạo nên cảm giác thân quen và đồng thời cũng ngưỡng mộ trước vẻ đẹp lộng lẫy của thiên nhiên nơi đất Việt.

Bộ phim đã mang đến cho mình những khung bậc cảm xúc khác nhau, truyền tải những giá trị nhân văn cao cả như làm người phải có cả tài lẫn đức hay kể cả những bài học như luật nhân quả. Tất cả những điều trên cũng khiến mình không ngạc nhiên khi chỉ mới sau ba ngày khởi chiếu, “Trạng Quỳnh” đã thu về được hơn 33 tỉ đồng và trở thành hiện tượng phòng vé trong dịp lễ tết.
Rate : 8/10

Review 2

Review phim Trạng Quỳnh - Thảm họa phim tết - Seeding đáng khinh?
Tớ gõ những dòng này trong một tâm trạng khá bực bội các bạn à, tớ đã bước ra khỏi rạp chỉ sau 65 phút xem phim (đúng lí là phút thứ 45 là muốn đi về rồi, nhưng lỡ ngồi ghế trong cùng đi ra bất tiện nên cố ráng) nhưng khi thấy có 1 người bước ra khỏi rạp, tớ bật dậy đi thẳng luôn.
Đúng lí đây sẽ là 1 bài review dài, nhưng mà tức tối quá ko thể viết được, nên tạm thời tớ tóm gọn trong mấy chữ thôi, kịch bản thiếu muối, rời rạc, hài ko ra hài chính kịch ko ra chính kịch, nửa nạc nửa mỡ, cấu tứ ko có, chắp vá, có cảm giác như đây là 1 phiên bản phim tết hồi 2k8 2k9 nhưng chẳng qua được quay với nước màu đẹp hơn, bối cảnh đẹp hơn.
Nói tóm lại, năm nay Táo Quậy với Trạng Quỳnh tranh nhau giải thùng rác vàng.
PS: Phim Vua Hài Kịch của Tinh Gia cũng không hay, và note các bạn chưa xem, đó hoàn toàn không phải là một phim hài, nên đừng mang tâmtrạng đi xem phim hài của Châu Tinh Trì để rồi thất vọng.
Ps2: Mấy cái hình ở dưới là do team truyền thông mua review, thuê seeding để đánh lừa khán giả, trước khi hiệu ứng truyền miệng lan truyền thì nhà sản xuất đã kịp kiếm lời mặc dù đây là một bộ phim rác vô cùng và không nên được làm ra. Có lẽ Trấn Thành cũng quá ngán ngẩm với phimnày nên trên Fanpage của anh cũng ko có 1 lời nào về phim Trạng Quỳnhtrong khi Cua Lại Vợ Bầu thì cứ 1 ngày 1 post PR.

Review 3

Ấn tượng đầu tiên là:
Trạng đẹp trai!
Trạng luôn luôn đẹp trai!
Trạng đẹp trai nhất phim!
(Chuyện quan trọng phải nhắc lại 3 lần, hehe)

Nv phản diện cũng ... đẹp trai luôn!?
Chỉ có ... vua là xấu.
(Ko tính các bác già nhá!)

Nhã Phương cũng xinh gái.

Cảnh thì quay ở Ninh Bình nên rất đẹp rất thơ mộng làm mình qtam đi Ninh Bình trong năm nay.

Xong, hết phần khen
Sang phần chê.

Trạng đẹp trai mà đc khắc họa y chang thằng ma cà bông lêu lổng đầu đng xó chợ.

Các tình tiết thể hiện trí thông minh của Trạng quá hời hợt và cụt ngủn.
Việc đc phong trạng cũng quá nhanh: đang bị tội mà chỉ có cưỡi bò là đc phong Trạng xong thành quan. (Còn tsao bị tội tsao cưỡi bò thì nếu tò mò có thể ... đi xem, hehe)

Kết phim cũng hơi nhanh.

Tóm lợi: nếu đi xem Trấn Thành tấu hài thì ok.
Hoặc đi xem để củng cố qtam đi Ninh Bình cũng đc.
Chứ giải trí thì hơi nhảm nhí.