Tổng hợp các Review phim Sky Tour của Sơn Tùng MTP trước khi đi xem

lengochang

Tài xế Bạc
Thành viên BQT
Nếu bạn đang suy nghĩ có nên đặt vé đi xem phim tài liệu Sky Tour của Sơn Tùng M-TP đang được chiếu tại các rạp chiếu phim tại Việt Nam từ ngày 12/06/2020 thì hãy cùng xem qua các tổng hợp review, đánh giá và nhận xét của những bạn đã đi xem phim.và phần review sẽ tuân thủ theo quy tắc là trung thực nhất và không Spoil phim để tránh việc khi bạn đi xem sẽ không còn hấp dẫn nữa.Nếu bạn đang có ý định đi xem phim này thì không thể bỏ qua các review bên dưới đây rồi nhé.

Giới thiệu về Sky Tour

Đây chắc chắn là một sản phẩm mà Sơn Tùng M-TP muốn dành tặng cho fan cũng như những ng yêu thích nhạc của Tùng, nên các bạn khán giả hãy cân nhắc kỹ trước khi xem vì mình thấy có vài người do ko hợp đã ra về từ rất sớm.Nội dung của "phim" là toàn bộ hành trình về show ca nhạc Sky Tour trong năm 2019 của Tùng ở ba miền, những câu chuyện những sinh hoạt của Tùng qua những lời kể thật sự có tâm và có tầm cùng các đồng nghiệp. Đc làm cộng sự của Tùng chắc hẳn phải tự hào lắm.

Review 1

Nói trước tui không phải sky, hông có cuồng nhiệt tham gia FC này kia đâu. Tui chỉ là một supporter nhỏ bé, ra sản phẩm mới thì tui ủng hộ bằng cách cày cho ít viu thui.Với Sky Tour, fan Sơn Tùng thì thôi khỏi nói, chắc chắn nhất định trăm phần trăm phải xem rồi.

Nhưng tui viết chiếc rì viu ngắn này, với mong muốn nhỏ nhỏ rằng sẽ chạm đến được những người chưa là fan, không nghĩ sẽ xem Sky Tour, và sau đó là một mong muốn to to rằng, người đọc xong sẽ thấy có gì đó đáng quan tâm và quyết định xem phim ^^

Sky Tour xoay quanh 3 phần chính là chia sẻ suy nghĩ, tâm sự, kỷ niệm về quá trình chuẩn bị tour diễn để đời của Sơn Tùng và ekip; những màn trình diễn trên sân khấu tour; và các đoạn phim biểu lộ tâm tư sâu thẳm của chính Sơn Tùng.

Phải nói đây là bộ phim được kết nối hoàn toàn bằng cảm xúc nhưng vẫn hợp lí, có lí, hợp logic. Vì Sky Tour không hề là một cái confession bộc bạch cảm xúc của những người làm nên nó, bộ phim có cách dẫn dắt người xem rất chân tình và khéo léo, để tìm thấy sự đồng cảm giữa nhau, để chan hòa cảm xúc người xem và người nghệ sỹ.

Nghĩa là, bạn vào rạp, cho rằng mình sẽ chỉ ngồi đó nghe Sơn Tùng và ekip tâm sự về quá trình tạo nên một sự kiện trên cả hoành tráng, nghĩ rằng mình đơn giản sẽ xem lại những màn trình diễn trên sân khấu Sky Tour. Nhưng mà không đâu, trong câu chuyện làm nghệ thuật của người ấy, bạn sẽ tìm thấy cả câu chuyện của chính mình nữa cơ. Có lẽ tâm trí bạn trong khoảnh khắc sẽ bắt lấy một âm thanh gì đó đầy lưu luyến và hoài niệm. Có lẽ đó là tiếng vang vọng của ước mơ một thời đã ngủ quên, khi chứng kiến một người khác đang tận tụy, say sưa biến giấc mơ thuở niên thiếu của họ thành sự thật.

Nhưng mà hành trình của người đó, tất nhiên là chẳng suôn sẻ mượt mà để làm người xem thấy viễn vông, lại càng không sa đà vào kể khổ để cầu thương xót hay một mối đồng cảm lâm sàng sáo rỗng. Có lúc Sơn Tùng sẽ kể về những khó khăn nhưng bằng giọng đầy ắp lạc quan và dí dỏm. Có lúc sẽ là những cảnh phim đầy bí bách để chia sẻ một chút nỗi u uất bế tắc của cậu, nhưng sau cùng cậu ấy chắc chắn sẽ cho bạn thấy cách để vượt lên tất cả. Mình trộm nghĩ liệu đấy có phải là Sơn Tùng đang giúp fan mình thấy yên tâm, vì cậu ấy vẫn đang rất mạnh mẽ dù trong tuyệt cảnh, bởi cậu ấy tin tưởng tuyệt đối vào tình yêu của người xung quanh dành cho mình.

Mình lại tự hỏi, còn gì khiến fan sung sướng bằng biết được tình cảm của mình dành cho thần tượng, lại thật sự có ý nghĩa và lớn lao với người đó thế nào. Fan hiểu được điều đó, thì ngại gì dành yêu thương 100% cho thần tượng. Người nghệ sỹ giúp fan mình cảm nhận được điều ấy, càng xứng đáng nhận được 200% yêu thương từ fan.

Xem Sky Tour, trước hết mình cảm nhận được một niềm đam mê thơ ngây nhưng với nhiệt huyết đầy lý trí của Sơn Tùng. Sau đó là một thế giới quan quá đỗi khoan hậu của cậu trước cách tiếp nhận những điều tiêu cực rồi vượt qua chúng.

Có người khiến ta yêu quý, có người khiến ta ngưỡng mộ, có người khiến ta muốn ủng hộ hết cả tâm can. Cũng có người làm được hết thảy điều ấy, và sẵn sàng truyền lại ta một cảm hứng bao la. Dù con đường ta đi chẳng liên quan gì cậu ấy, niềm cảm hứng ấy vẫn có nghĩa. Đó là ý nghĩa mình giữ về cho bản thân sau khi xem Sky Tour.

Xem Sky Tour xong liệu có ai lại không thương được tấm thân nhỏ bé kia chứ?

Review 2

“Sky Tour Movie” đối với mình là một bộ phim mà dù bạn có là fan hay là non-fan cũng nên bước chân ra rạp để xem ít nhất 1 lần. Những từ ng*̛̃ như “đỉnh cao”, “tuyệt vời”, “xuất sắc” có vẻ vẫn chưa đủ để miêu tả về “Sky Tour Movie”, đến với “Sky Tour Movie” đảm bảo mọi ng*̛ời sẽ được tận hưởng một bữa tiệc âm nhạc đúng nghĩa, được chiêm ng*̛ỡng những sân khấu trình diễn hoành tráng và được cảm nhận những thước phim tuyệt đẹp đi vào lòng ng*̛ời.

Đầu tiên điều khiến mình cảm thấy ấn tượng với “Sky Tour Movie” là ÂM NHẠC. Mình đã từng đi Sky Tour 2019 trực tiếp nhưng đến lúc xem “Sky Tour Movie” thì mình mới có thể cảm nhận rõ thứ âm nhạc mang thương hiệu Sơn Tùng M-TP. Một phần cũng là vì lúc đi Sky Tour có khá nhiều thứ làm mình bị phân tâm không thể chú ý kĩ hơn, thế nên khi xem “Sky Tour Movie” mình được lắng nghe lại những bài hát ngày hôm đó rõ ràng hơn; mình thật sự đã khóc khi nghe bài “Remember Me” vang lên. Bạn cũng có thể nghe những bài hát quen thuộc như “Chạy Ngay Đi”, “Chúng Ta Không Thuộc Về Nhau”, “Em Của Ngày Hôm Qua”,.. với bản phối mới hoàn toàn, một phiên bản có một không hai chỉ xuất hiện trong “Sky Tour Movie”, tất cả đều mang đến một màn trình diễn mới mẻ nhất, hấp dẫn nhất ❤

Điều thứ hai mình thấy được từ "Sky Tour Movie" là sự ĐẦU TƯ, sự TÂM HUYẾT của Tùng dành cho Sky Tour. Quá trình để Sky Tour 2019 từ những ý tưởng trên giấy trở thành những màn biểu diễn trên sân khấu là cả một quá trình dài – bởi lẽ chắc ít ai biết Sky Tour là một dự án đã được ấp ủ từ 2018 nhưng tới 2019 mới được diễn ra. Sky Tour không chỉ là một đêm diễn bình thường như những gì Sơn Tùng M-TP đã từng làm, Sky Tour là một chuỗi ngày dài mà tất cả mọi ng*̛ời trong ekip đã dành ra tâm huyết, công sức để tổ chức. ❤
Tiếp theo điều khiến mình ấn tượng đó là sự TỈ MỈ, CẨN THẬN, KĨ TÍNH, CẦU TOÀN và CHỈN CHU đến từng chi tiết nhỏ nhất của Sơn Tùng M-TP. Tùng tham gia vào mọi khâu trong quá trình tổ chức từ bản phối mới đến âm thanh, ánh sáng, hình ảnh và cả vũ đạo trên sân khấu. Những khoảnh khắc vui buồn, căng thẳng hay thăng hoa đều được kết hợp rất khéo léo. Qua đó cho thấy nỗ lực của Tùng trong việc cố gắng mang đến những trải nghiệm tốt nhất cho khán giả. ❤
Thêm vào đó khi xem “Sky Tour Movie” bạn sẽ không chỉ chìm đắm trong những bài hát mà còn được nghe anh Chủ Tịch “tâm sự” những điều nhỏ bé nhưng “đầy cảm xúc”. Những đoạn tâm sự thả thính vu vơ của anh nhà như lúc Sky than khát nước thì ảnh hỏi lại là “Khát nước hay khát anh?". Thiệt sự là khúc đó liêm sỉ rớt bộp bộp lượm không kịp luôn
=)))))
Và “Sky Tour Movie” đúng như tên gọi không thể thiếu sự xuất hiện của Sky. Bên cạnh hình ảnh của ng*̛ời nghệ sĩ trên sân khấu đó là hình ảnh của những ng*̛ời quan tâm, yêu thương Sơn Tùng M-TP trong suốt thời gian qua. Những khuôn mặt đầy niềm vui, những giọt nước mắt ấy đã đem đến cho mình những cảm xúc thật khó tả. Tùng không độc chiếm hết sân khấu, minh chứng là việc anh dành phân nửa ca khúc “Chắc Ai Đó Sẽ Về” để fan đồng ca, hay như lúc bài hát “Như Ngày Hôm Qua” vang lên Tùng bảo rằng “Ca khúc này mọi ng*̛ời dành cho Tùng nha” và như một lẽ tất yếu Sky đã hát cùng Tùng.❤
Bên cạnh đó, “Sky Tour Movie” đem đến những câu chuyện “phía sau hậu trường”. Đó là những câu chuyện được chính nhân viên của công ty M-TP Entertainment kể lại đã cho thấy chủ tịch Nguyễn Thanh Tùng là một ng*̛ời boss trong mơ của biết bao ng*̛ời. Hay là những câu chuyện về việc Nguyễn Thanh Tùng đã giải trí như thế nào? Hình ảnh của Sơn Tùng M-TP được thể hiện qua “Sky Tour Movie” chân thật, gần gũi, ấm áp và thật tình cảm.❤
Điều cuối cùng cũng là điều quan trọng nhất Sơn Tùng M-TP không chỉ là idol của mình mà còn là nguồn động lực của mình, là ng*̛ời truyền cảm hứng cho mình. Xuyên suốt “Sky Tour Movie” không thiếu những câu nói tưởng như bông đùa nhưng ẩn sâu trong đó vẫn luôn có một ý nghĩa mà Tùng muốn truyền tải đến mọi ng*̛ời. Và cụ thể câu nói đó là gì thì chắc mọi ng*̛ời phải đích thân ra rạp để xem rồiiiiii ❤

“SKY TOUR MOVIE” không hẳn là một bộ phim tài liệu, mà nó là một món quà tri ân của Sơn Tùng M-TP dành đến cho tất cả khán giả. Nếu bạn chưa đi Sky Tour 2019 thì nhất định không thể bỏ qua “Sky Tour Movie” đâu, và nếu Sky Tour 2019 bạn đã tham gia thì càng phải đi xem “Sky Tour Movie” hơn nữa, đi để cảm nhận, để có cái nhìn rõ hơn, để sống lại không khí của ngày hôm ấy ?

Review 3

Là một Sky, tôi hay bị bạn bè trêu chọc lắm. Nhưng có hề gì, bởi tôi càng ngày càng thấy rằng người mà tôi hâm mộ thực sự rất xứng đáng nhận được những sự yêu mến đặc biệt. Đối với nền âm nhạc Việt Nam, Tùng đã đóng góp quá nhiều sự tuyệt vời!
Rồi, giờ thì chính thức review thôi!!!
Vì hôm nay là cuối tuần nên giá vé có nhỉnh hơn chút. Nhưng cơ bản thì các rạp cũng có mức trong khoảng vài chục đến hơn trăm. Nhiều app cũng đang có ưu đãi, nếu săn đc ưu đãi thì vé rẻ hơn nha. Để mà nói về tiền vé thì đây là một sự chênh lệch rất nhiều so với số tiền bạn phải bỏ ra khi tham gia trực tiếp Sky tuor để mua vé, chi phí di chuyển, ăn uống... Vậy nên việc được xem tất cả các tiết mục mà Tùng đã diễn thông qua màn hình lớn của rạp, khiến tôi thực sự cảm thấy như mình đang được đi xem trực tiếp và thấy số tiền mua vé này không uổng phí.
Đã có rất nhiều khán giả bỏ tiền mua vé coi chương trình chính thức (Tôi cũng đã từng cố gắng mua trên app mà ko hiểu sao ko mua đc). Mà chương trình này nếu tổ chức xong, được up cho mọi người xem free trên youtobe thì quả thực là không công bằng cho những người đã mua vé. Nhưng những tác phẩm hay trong chương trình mà không được lan truyền để mọi người nghe thì cũng thực sự uổng phí. Đối với tôi, chiếu rạp như vầy là một lựa chọn đúng đắn. Những ca khúc cũ của Tùng được làm mới lại, ngoài ra còn có 1 phần nhạc mở màn mới. Phần âm nhạc thực sự nghe rất đã! Bộ phim này chỉ là phim tài liệu nên chúng ta không thể đòi hỏi quá nhiều là phải có một nội dung chính, cao trào, cảm xúc... Có người nói phim chưa đủ cảm xúc. Thế mà tôi lại dạt dào cảm xúc khi xem phim. Tôi đã cười khúc khích một mình, lắc lư theo điệu nhạc một cách mất kiểm soát
:))))) miệng không ngừng hát theo (nhưng không dám phát ra tiếng), đến cuối phim thì tôi có 1 giọt nước mắt chảy xuống má. Vậy đó ^^
Nếu bạn đã bỏ lỡ Sky tour vì giá vé khá cao thì có thể thay bằng việc đi xem phim này.
Nếu bạn yêu thích âm nhạc của Tùng thì rất rất nên xem phim để nghe được những bản phối mới.
Nếu bạn tò mò về tính cách, quan điểm, cách làm việc của Chủ tịch Nguyễn Thanh Tùng thì xem phim sẽ có câu trả lời.
Nếu bạn muốn kiểm chứng lời tôi nói thì hãy xem để phản pháo hoặc đồng tình với tôi
:)))
Nói chung là đi xem đi nha ?
À, có bao tui đi xem lần nữa thì tui cũng sẵn lòng nha. Chứ nay tui đi mình ên, lúc ra khỏi rạp ta nói thật cô đơn. hức hức
https://www.facebook.com/photo.php?...oCRtIcnfGHI0yriw8Zfjz4qFmb9pVSGKjzZPXBcyGIdd8
Nguồn Facebook​