Tổng hợp các Review phim NA TRA: MA ĐỒNG GIÁNG THẾ trước khi đi xem

ThanhReview

Tài xế Đồng

Dưới đây là tổng hợp các review, đánh giá và nhận xét của những bạn đã đi xem phim NA TRA: MA ĐỒNG GIÁNG THẾ khởi chiếu từ ngày 20/09/2019 và phần review sẽ tuân thủ theo quy tắc là trung thực nhất và không Spoil phim để tránh việc khi bạn đi xem sẽ không còn hấp dẫn nữa.Nếu bạn đang có ý định đi xem phim này thì không thể bỏ qua các review bên dưới đây rồi nhé.

Review 1

Na Tra giáng thế (Na Tra chi ma đồng giáng thế) là một bộ phim mà mình nghĩ là nên được mua về chiếu ở VN. Đây thực sự là một bộ phim giải trí nhưng đầy ý nghĩa. Mỗi thông điệp mà biên kịch nêu ra được lồng ghép vào trong từng khung hình, từng cảnh hài hước nhưng đau lòng. Xem xong bộ phim này thực sự rất thương Na Tra, Ngao Bính, Lý Tĩnh, Ân phu nhân (bố mẹ Na Tra)
Cá nhân mình thì cảm thấy nếu mình kể đoạn kết ra thì không phải là spoil cho lắm vì mọi người ai cũng biết là Na Tra chết đi sau đó được làm lại từ củ sen và thành Na Tra của sau này. Nhưng nếu các bạn không muốn bị mình tiết lộ quá nhiều chi tiết phim thì có thể không đọc bài này nhé.
Đây là một bộ phim hoạt hình hài hước, có rất nhiều tình tiết khiến ban phải cười ra nước mắt ấy chứ. Ví dụ như nhân vật đem đến tiếng cười nhiều nhất là Thái Ất Chân Nhân (Trưởng Tiên) sư phụ của Na Tra là một ông béo bụng phệ cưỡi lợn, cất đồ trong quần như Doremon, tham rượu, trí nhớ không tốt và đặt password cho chiếc hộp bằng vân tay
=)) trời coi đoạn này mình cười ỉ. Hay những đoạn như là Na Tra đá cầu với mẹ là Ân phu nhân, mới đầu mấy ông lính của bả còn kêu bà mặc giáp vào nhưng không có chịu. Sau bị Na Tra đá bay thì mới lật đật chịu mặc áo giáp vào. Còn quả đoạn cuối phim đánh nhau cũng hài không kém. Có nhiều nhiều những tình tiết khác nữa mà mình không thể kể hết được. Phim đã đem lại cho mình những phút giây giải trí, cười thoải mái. Nhưng bên cạnh còn có những bài học thực sự ấm lòng. Na Tra từ khi sinh ra đã là một con người khác biệt, Na Tra cũng muốn được chơi đùa như những đứa trẻ bình thường khác nhưng ông trời chú định Na Tra chỉ có thể là một con người cô đơn. Những người dân xung quanh luôn có những định kiến về Na Tra, họ sợ hãi và không muốn cùng chơi với Na Tra, coi Na Tra là quái vật vật. Người đân cũng không tin tưởng khi Na Tra đánh quái vật giải cứu bé gái, họ coi là Na Tra đang bắt cóc đứa bé. Họ chỉ nhìn thấy được vẻ bề ngoài hung dữ của Na Tra nhưng thật ra sâu thẳm bên trong Na Tra là một đứa trẻ tốt. Và người nuôi dậy Na Tra hết lòng là Lý Tĩnh và Ân phu nhân. Như những người cha mẹ khác, có lúc nghiêm khắc, có lúc yêu thương. Họ luôn mong muốn dành được điều tốt nhất cho Na Tra. Và điều đó đã đả động được phần con người trong sâu thẳm Na Tra. Đoạn cuối phim thực sự khiến mình phát khóc, Lý Tĩnh vì giữ được mạng sống cho con không tiếc đổi lấy mạng sống của mình. Na Tra cũng đã nhận ra, thực ra bản thân không cô đơn như vẫn tưởng. Bên cạnh cậu bé là bố mẹ hết lòng yêu thương, là một vị sư phụ hết lòng chỉ bảo và thêm nữa là có một người bạn thân thiết ở bên cạnh cùng nhau nắm tay chịu đựng thiên kiếp.
Một bộ phim đề cao tính gia đình như vậy thực sự cực đáng để mua về và đi xem cùng gia đình người thân hay bạn bè. Hoặc chỉ ra xem để xìn như mình thôi nè
=)))) Cho nên là mấy bác VN ơi mua về chiếu đi mà.
PS: Bên Trung hiện tại phim đã thu về hơn 3 tỷ đồng rồi đó. Bom tấn siêu siêu siêu khủng. Bộ phim gây bão và trở thành hiện tượng phòng vé xứ Trung chỉ sau 2 tuần công chiếu (~356 triệu USD). Một bộ phim hoạt hình “tưởng ko hay mà hay ko tưởng”, nội dung hấp dẫn, sâu sắc, có tầm ảnh hưởng, ấn tượng hơn những gì kì vọng ở 1 bộ phim hoạt hình. Được dự kiến là 1 trong những bộ phim có doanh thu cao nhất mọi thời đại ở Tung Của