Tổng hợp các Review phim FRIEND ZONE (Yêu nhầm bạn thân) trước khi đi xem

lengochang

Tài xế Bạc
Thành viên BQT
Dưới đây là tổng hợp các review về phim Friendzone - Yêu nhầm bạn thân dành cho bạn nào đang chuẩn bị hay có ý định đi xem hay không để so sánh với các phim khác nhé.

3561

Review 1

Review có spoil phim, mọi người cân nhắc trước khi đọc nha. Review này dành cho những người xem tình yêu thật sự nghiêm túc như mị nha.
Palm và Gink là đôi bạn thân thiết đã 10 năm. Cả hai từ xưa đã có tình cảm với nhau rồi mà kiểu cứ sợ từ bạn thân lỡ yêu nhau rồi mai này chia tay lại mất luôn cả tình bạn. Thế nên chả ai chịu nói rõ lòng mình để rồi Gink đi yêu anh khác rồi Palm cũng thay bồ như thay áo. Mỗi khi Gink chia tay hay gặp trục trặc tình cảm đều gọi Palm để tìm niềm an ủi. Và đây những điều hãm về hai nhân vật chính này bắt đầu lộ diện.
Gink thì biết Palm có người yêu rồi nhưng hễ có gì cũng gọi kêu bạn chạy đến bên mình, còn Palm thì nhận được điện thoại là bỏ người yêu đang đi du lịch với mình ở lại nước đó còn mình thì vội vàng bay tới nước khác an ủi bạn thân. Đỉnh điểm nhất về Palm làm mình bực kinh khủng là người yêu rủ đi du lịch không đi đưa ra lý do là mấy ngày nay bay nhiều quá mệt (anh này làm tiếp viên hàng không), xong định đi về thấy Gink xách valy đi theo dõi người yêu thì Palm cũng khăn gói đi theo trong khi lúc này Gink còn chả gọi kêu đi chung đâu. Thấy điên chưa!
Còn Gink thì phát hiện được người yêu ngoại tình rồi đi du lịch với Palm còn định ngủ với Palm để trả đũa người yêu. Thiệt sự coi xong muốn đập mặt nữ chính ghê luôn, biết bạn thân mình yêu mình mà còn coi người ta như người thay thế. Xong đến khi nam chính nói hết lòng mình thì cũng không chịu đến với nam chính mà đi tha thứ cho thằng người yêu, bởi lại cái lý do hết sức hãm là yêu bạn thân sợ chia tay mất luôn bạn, trong khi bản thân thì yêu thằng bạn vãi ra.
Nói chung là xem phim này được cái có mấy tình huống hài hước, nhân vật phụ mấy anh cũng friend zone dễ thương lồng giới tính thứ 3 không quá thô với anh nam chính đẹp trai nên cũng ráng tha thứ cái nội dung hãm một tí. Mà anh nam chính đẹp thiệt sự, góc nào cũng đẹp hết xem mà mê lắm. Có điều lần đầu anh cởi áo thì tưởng bụng anh sáu múi, xong anh nhảy dô bồn tắm đi ra thì sáu múi gộp thành một. Thì ra mấy cái múi là make up dô đó trời, hơi bị hụt hẫng ý huhu.
Cả phim đắt giá được nhất câu "Cậu biết tớ yêu cậu, nên cậu muốn làm gì thì làm, đúng không?". Câu này thiệt sự thấm lắm luôn ý, khi người ta biết bạn yêu người ta, có thể làm mọi thứ cho họ thì họ sẽ coi điều đó là đương nhiên và chẳng còn xem trọng bạn nữa đâu.
Nói chung phim này xem giải trí thì được chứ đừng có bắt chước theo kiểu yêu của hai người này. Nếu thật sự cả hai đều yêu nhau thì nói chứ đừng có mượn lý do sợ mất tình bạn rồi đi yêu người khác xong làm người ta đau khổ. Làm như vậy thất đức vãi ý như mấy cô người yêu cũ của nam chính có tội lỗi gì đâu mà hễ nữ chính gọi phát là bị nam chính bỏ mặc bơ vơ.
Chấm phim này 6/10 điểm thôi, 2 điểm anh nam chính đẹp trai, 1 điểm cảnh quay đẹp, 1 điểm có yếu tố hài hước, 2 điểm dàn nhân vật phụ dễ thương.

Review 2

Trời ơi nếu tuần này có điều kiện chỉ chọn 1 phim ra rạp xem thôi thì tui xin khẳng định coi YÊU NHẦM BẠN THÂN luôn nha. Phim dễ thương lắm lắm lắm lắm luônnnnnn.

Thật sự trước khi xem phim này uống ít nước thôi, kiểu gì thì kiểu cũng không nhịn cười được mà không nhịn cười được thì sẽ không nhịn tiểu được. Hoặc là nếu đi vệ sinh thì sẽ cảm thấy mất đi một đoạn hay của phim vì hay từ đầu đến cuối luôn mọi người à. Có đoạn đang ăn bắp cười mà muốn văng cả bắp ra ngoài
:))))

Một bộ phim duyên gì đâu, duyên từ cặp chính cho tới những diễn viên phụ cũng duyên luôn. Bảo đảm ai xuất hiện thì cũng khiến bạn cười lòi họng luôn
:)))). Ngay cả Chi Pu xuất hiện không có gì mà vẫn cười, nghe Chi hát vẫn cười luôn
:)))) y như chạm dây nên đụng tới là auto cười
:))) có cái ông ngồi kế bên mà thấy ổng cười muốn lọt ghế
:))). Ai đi về không cười thì nói tui một tiếng, để tui cúng
:))).

Phim không những duyên mà còn max dễ thương, xét về độ này thì 10/10. Nam chính không những đẹp trai ngời ngời, còn bonus thêm màn khoe body vạm vỡ khiến mọi người hú hét thì còn lầy vô cùng. Còn chị nữ chính thì như dành cho anh nam chính vậy, tách nhau ra thì không là gì miễn kết hợp lại thì siêu dễ thương. Cứ bên thả thính, bên đớp mà đớp hoài không dính
:))))

Điều cuối cùng đút kết là tiền nhiều để làm gì? Tiền nhiều để đi du lịch khắp thế giới đó như 2 người này. Sau này chỉ cần kiếm một người bạn thân làm tiếp viên hàng không thì càng tốt, cứ xách ba lô lên mà bay. Phim đầu tư dễ sợ, quay quá trời cảnh đẹp, cả bài hát nhiều thứ tiếng nữa mới đầu nghe bình thường mà nghe riết cũng ghiền.

Thôi hội Friend Zone mau mau đi đi, nhưng cũng cẩn thận nha vì phim này nói thẳng và thật v*, nghe mà như hàng ngàn cao dao đâm thẳng vào tim nếu mình đang nằm trong vùng nguy hiểm này. Dù gì đi coi thì biết đâu được, vượt qua vùng ranh giới đó đúng không. Nếu phim dịch như đúng cách nói người Thái trong phim là Mày và Tao thì sẽ lầy hơn nhiều. Nhưng thôi không nói nhiều, phim max hay, max hài và max dễ thương.
Điểm: 9.5/10

Review 3

Mạch phim của Friend Zone vô cùng đơn giản, chỉ xoay quanh mối quan hệ thân thiết của Palm (Nine Naphat) và Gink (Baifern Pimchanok), hai người đã có mối quan hệ keo sơn mật thiết trong cả thời niên thiếu đến lúc trưởng thành. Trong lòng cả hai luôn có nhau, nhưng họ lại không dám vượt qua mức bạn bè, về cơ bản, người tình có thể bỏ ta bất cứ lúc nào, còn bạn bè thì luôn còn mãi.

Nam chính thể hiện rất chân thật, diễn như không diễn. Nữ chính ban đầu diễn hơi gượng nhưng sau vừa đủ nét nữ tính nhưng cũng mạnh mẽ khi cần thiết. "Chemistry" hoàn hảo của Baifern Pimchanok và Nine Naphat khiến mình thích thú. Một yếu tố không thể bỏ qua đó là dàn diễn viên phụ duyên dáng siêu ăn tiền.

Ngoài việc sở hữu dàn diễn viên đẹp, NSX của Friend Zone cũng rất dụng tâm khi đưa đoàn làm phim thực hiện vô vàn cảnh quay ở các nước khác nhau như Myanmar, Malaysia, Hong Kong... Riêng tại Thái Lan, thay vì chọn thủ đô Bangkok làm địa điểm quay chính, Friend Zone chọn những thành phố xinh đẹp của Thái Lan như Chiang Mai, đảo Krabi. Xem xong phim chỉ muốn lao đi du lịch
=))

Friend Zone không khác gì một cơn mưa thanh xuân mát lành. Ngoài dàn diễn viên hợp vai, trai xinh gái đẹp, thông điệp của Friend Zone rất rõ ràng về tình bạn lẫn tình yêu. Tóm lại, đây là một bộ phim xứng đáng để bạn bỏ tiền mua vé ra rạp đó ạ.

Chấm điểm: 8/10

Review 4

Phim hay, ko lạc lối vào các câu chuyện drama kinh điển. Hài hước khéo léo và duyên dáng.
- Diễn viên:
Dàn diễn viên tốt. Đặc biệt cặp chính. Ko chê vào đâu được. Ấn tượng với chị này từ khi xem First love và giờ vẫn thích lắm luôn. Diễn siêu tự nhiên và dễ thương.
- Kịch bản:
Ko có những câu nói sến súa ngôn tình nhưng vẫn siêu cảm động nha. Kịch bản thông minh và gần gũi. Xuyên suốt phim là những tình tiết đời thường nhẹ nhàn. Có những khúc rất hài cười banh rạp. Nhưng cũng có những khúc nín thở nhìn màn ảnh.
- Góc quay: đẹp, cảnh đẹp, diễn viên đẹp. Về phần nhìn là 10/10. Ai xem rồi chắc muốn đi du lịch hết cái Đông Nam Á. À. Phim quay nhiều nước ĐNA, chứ ko chỉ ở Thái.

Khen nhiều quá. ?
Giờ chê nè
  • Nói chung là cá nhân tui thấy tiếng Thái hơi ko hay lắm. Nên mấy câu tình cảm sâu lắng nói bằng Tiếng Thái nghe cứ ...abcxyz ?. Có mấy khúc nói Tiếng Anh nghe sang hẳn. ?
  • Diễn viên nam nữ chính xinh quá nên diễn viên phụ bị dìm ko khoan nhượng ?
  • Chi pu có xuất hiện khoảng vài giây với vai trò ca sĩ VN nên thấy sai sai. -1 điểm. ?
-Kết:
Điểm 9/10
Phim phù hợp với khán giả trẻ. Phim sạch về cả nội dung và cách thể hiện. Đáng để ra rạp xếp hàng mua vé chờ xem. ?Ít khi Rv nên Rv là hay thiệt đó. Tin tui.