típ thêm cho tài xế giao hàng (gấp gấp hot)

thphuong217

Tài xế mới
Mình làm ở công ty về thiết bị điện tử. Và công ty mình thường xuyên có những đơn bán lẻ khá nhiều.

Công ty lại chơi giao hàng bằng grab. Hàng hoá ở kho dưới Bình Dương. Những cuốc đi vậy thì khá xa và nhiều tiền.
Khổ nỗi cái kho dưới Bình Dương làm ăn quá chuối. Tài xế phải trình cmnd và mặc áo phản quang, đi giày kho phát mới đc lấy hàng. Trung bình 1 cuốc đi vậy tài xế phải mất từ 10-15 phút mới lấy được hàng. Có khi cả nửa tiếng vì cái kho làm ăn lề mề.

Thỉnh thoảng có những linh kiện hơi bị to với nặng nữa thì méo ai thèm chạy luôn. Không ai giao, xong khách lại dí bên mình. 1 số tài có gọi để thêm tiền chạy những cuốc như vậy. Công ty mình cũng sẵn sàng trả thêm nhưng qua thẻ công ty trên ứng dụng, chứ tiền mặt là bọn mình chịu, công ty sẽ ko hoàn trả lại cho bọn mình (vì ko có hoá đơn)

Ko biết có giải pháp nào để đưa thêm cho tài ko nhỉ. Ví dụ chuyến đó khó đi quá, mình sẽ book 1 địa điểm xa hơn, nhiều tiền hơn. Nhưng thực tế tài chạy 1 địa điểm gần hơn. Hoặc đặt grab now, khi tài đã giao xong có tips thêm 20k trên ứng dụng đc ko nhỉ.