Tình trạng gặp khách hủy chuyến liên tục

minhtung93

Tài xế mới
Chào các bạn mình mới chạy go viet được khoảng 3 ngày.
Mấy ngày hôm trước mình gặp tình trạng máy không báo có đơn hàng mới (máy không rung). Nhưng khi kiểm tra thì đơn hàng có chuyến bị hủy hoặc bị trôi mà mình không biết, tuy nhiên chỉ xảy ra 1-2 lần 1 ngày và ko ảnh hưởng hiệu suất nên mình không quan tâm.
Tuy nhiên hôm nay mình gặp trường hợp đó liên tục. Khoảng trước 9g30 mình có dừng lại nghỉ ngơi 1 chút sau khi đạt mốc 10 điểm. Mình cẩn thận kiểm tra thì thấy là 5 trên 7 đơn đã hoàn thành, hiệu suất 72%. Khi ngồi nghỉ lướt web 1 hồi thì có 1 cuốc ngắn nên mình nhận, sau khi trả khách dò mục hoạt động thì ôi thôi, nó hiển thị là 6 trên 10 đơn đã hoàn thành, có nghĩa là có 2 đơn hàng bị hủy hoặc bị trôi mà mình không hay biết? Mình rất bất mãn nhưng suy nghĩ chắc mình có nhầm lẫn gì đó nên mình vừa chạy vừa rờ đt (tức chỉ chạy có 1 tay). Chạy khoảng 20-30p ko có khách nên mình dừng lại kiểm tra 1 lần nữa thì lần này là 6/11 đơn. Hiệu suất rớt còn 55% và mình phải chạy liên tục 6 cuốc nữa mới đủ % nhận thưởng. Mình bực quá nên tắt app chạy về luôn.
Mình có email lên hỗ trợ để hỏi nhưng chưa có câu trả lời nên mình post lên đây hy vọng có anh em nào gặp trường hợp giống mình chỉ mình cách khắc phụ.
Xin cám ơn

Tranhai3011

Tài xế Bạc
Người cống hiến
Mình đã từng dính bị go vịt khóa 24h.và khám ra chuông lớn
1.Bạn vào cài đặt
2. Thông báo & trạng thái
3.thông báo ứng dụng
4.chọn go việt driver
5.bật hết các nút qua màu xanh
Chúc bạn may mắn

minhtung93

Tài xế mới
Mình đã kiểm tra và thấy đt vẫn bật. trường hợp mình là đt không báo rung luôn.

Tranhai3011

Tài xế Bạc
Người cống hiến
1 dt bạn kg cài tự động... Nên nỗ kg báo chuông đang chạy kg biết..
Mà tự động nổ củng kg củng kg báo... Nên bạn cài đặt như mình hướng dẫn...
Đang Chay xe nên cài tự động
Ngồi hóng... Kg cài để chọn lựa cuốc

Kaloss

Support
Moderator
bác cài Zedge vô thay đổi chuông mặc định của app GV
tình trạng trôi cuốc giống bác là do lỗi app, đôi khi là lỗi mạng 3g, e xài 3g viet nam mobile:
e chạy từ đầu, khi GV ra Hà Nội, bác từ từ trải nghiệm những đặc sản của GV: book ảo này, khách đặt đầu ngõ ngách bắt vào tận nhà, go send thì lại đặt go bike, chờ đòi tiền lẻ mặc dù ăn mạc rất chỉn chu, bla bla..... vân vân và mây mây
Nếu đói thì vẫn phải chạy, còn không thì thôi nghỉ làm việc khác, em khuyên thật