Tính năng ĐIỂM ĐẾN YÊU THÍCH đã có trên ứng dụng GrabBike

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Ở bài viết trước thì mình đã có đề cập về chuyện Grab thử nghiệm tính năng Điểm đến yêu thích hay còn gọi là điểm cá nhân cho một số người trải nghiệm bằng cách trả lời câu hỏi nếu đạt 9/10 câu thì được xét duyêt sử dụng.

Tuy nhiên từ ngày 11/01/2018 thì tính năng Điểm đến yêu thích này đã chính thức có mặt trên ứng dụng Grab Driver của anh em GrabBike và ai cũng có thể dụng được.
Mình sẽ nói sở qua lại tính năng này nhé.

Tính năng điểm cá nhân là gì?

• Cho phép Đối tác chọn một địa điểm và nhận những cuốc xe của hành khách đang muốn đi cùng hướng với mình.
  • Không phải lo huỷ cuốc hoặc để trôi cuốc khi đang đi đến điểm mong muốn
  • Không áp dụng đối với tính năng thêm điểm dừng
  • Mỗi đối tác có thế sử dụng tính năng tối đa 2 lần/ngày.
Tính năng “Điếm Cá Nhân" chỉ được tính là sử dụng 1 lần khi đối tác hoàn thành (thực hiện thành công) ít nhất 1 cuốc trên đường đi đến địa điểm đã chọn của mình.

Dưới đây là cách kích hoạt và sử dụng mọi người tham khảo nhé.

Kích hoạt và sử dụng

Đầu tiên mọi người mở ứng dụng lên bấm vào thanh MENU bên trái sẽ thấy dòng Điểm cá nhân như hình bên dưới đây.

Tính năng điểm cá nhân grabbike.png

Sau khi bấm vào đó thì bạn sẽ nhập điểm mà bạn đang muốn xe mình chạy tới, ví dụ như mình đang muốn đi đến Big C Miền Đông để ăn sáng và hiện tại mình đang ở quận 7…(mình rãnh mà).
Vậy địa điểm đến của mình ở đây là Big C Miền Đông nhé mọi người.

chon điểm đến di chuyển.png

Sau khi chọn xong mọi người bấm SẴN SÀNG nhé, lúc này ở ngoài giao diện ứng dụng sẽ như thế này.

Đã kích hoạt thành công.png
Nghĩa là lúc này ứng dụng đang ở trạng thái nhận khách trong khi bạn đang di chuyển luôn nhé.Grab sẽ chỉ phát những khách hàng nào đang có nhu cầu đi từ quận 7 hoặc cùng đường đi với bạn thôi.
Để tắt tính năng này bạn bấm vào chữ TẮT ở trong hình trên nhé, khá là đơn giản đúng không mọi người.
Bên uber đã có tính năng này từ rất lâu và nó được gọi là tính năng ĐIỂM ĐẾN hay còn gọi là Nhận chuyến theo Lộ trình.

Những lưu ý về tính năng Điểm cá nhân

Cánh báo điểm cá nhân.png

• Khi sử dụng tính năng điểm cá nhân thì mọi người sẽ không được tham gia chương trình thưởng nhé còn giá cước và nhân giá vẫn được tính theo bình thường.
  • Một ngày được sử dụng 2 lần tính năng này, và 1 lần được cho là thanh công khi đối tác bấm Nhận đón khách nhé.
  • Số lượt dùng điểm cá nhân sẽ bị xoá hết vào lúc 00:00 hàng ngày vì thế anh em nên dùng tránh lãng phí
Đó là những lưu ý quan trọng thôi, mọi thắc mắc chia sẽ mọi người bấm TRẢ LỜI để để lại comment nhé.
Chúc anh lái xe an toàn!

Sửa lần cuối: