Tin cập nhật: Đánh giá bài của mình ngay từ đầu chính là cách chơi chắn luôn thắng

tiensinh2121

Tài xế mới
Tin cập nhật: Đánh giá bài của mình ngay từ đầu chính là cách chơi chắn luôn thắng

Đây là yếu tố quan trọng nhất trong kinh nghiệm chơi game chắn của các game thủ hiện nay, để giúp bạn đánh giá đúng toàn cuộc của một ván bài. Chỉ cần đi sai một bước trong ván bài là bạn đã có thể nhận kết quả thua ngay lập tức..

Vốn phải dày khi chơi chắn
Trong tất cả những thể loại game bài nói chung và riêng thể loại game bài Chắn nói riêng, bạn cần phải có một số vốn dày để có thể chống phá được những ván bài đen liên tục. Bạn sẽ cần phải chuẩn bị đủ vốn để có thể tự tin vượt qua được dây đen hoặc dây đỏ của những người chơi cùng. Đồng thời, bạn cũng cần phải nhớ kỹ một điều, cho dù có thua liên tục nhưng cũng cần phải giữ vững tâm lý của mình nhé!

Xem tại đây: danh bai doi thuong 88
“Biết người biết mình, một trăm trận thắng cả trăm” là một trong những câu nói khá phổ biến khi tham gia bất kì trò chơi trực tuyến nào và chơi chắn cũng sẽ không là ngoại lệ. Không giống như các trò chơi bài thông thường, chơi Chắn thường có các quy tắc phức tạp nhằm giúp sở hữu được một số cước sắc lớn thì mới có thể ù được. Ở đây, nếu bạn không xác định chính xác được mình sẽ ù với cước sắc gì ngay từ khi lên bài, thì khi chơi bạn sẽ rất nhanh bị lạc mất phương hướng . Điều này cho thấy rằng bạn đã không biết được về chính mình và ngay cả với động thái ra bài tiếp theo, lối đánh của bạn cũng sẽ không hiệu quả.

Cách chơi chắn- Dồn ép đối thủ lúc thích hợp
Có một quy luật chung cho các trò chơi bài nói chung và chơi bài chắn nói riêng: “Sự thất bại của người này chính là thành công của người khác”. Nếu bạn không chơi chèn ép đối thủ để giảm cơ hội chiến thắng của họ, thì kẻ thua cuộc có lẽ sẽ là bạn. Do đó, lời khuyên cho bạn là nên cố đánh ép đối thủ khi chơi chắn, chèn ép được càng nhiều thì lại càng có lợi. Phương pháp đơn giản nhất để chèn ép đối thủ chính là nếu đối thủ đã đánh, hoặc không ăn lá bài nào đó thì bạn hãy đánh ép họ bằng chính những lá bài tương tự.

Xem tại đây: tải go88

Tuy nhiên, nếu bạn là một người chơi chắn lâu năm thì chỉ cần nhìn vài lá bài được đánh bởi đối thủ là bạn đã có thể phán đoán được hướng đi của họ ra sao rồi, từ đó chắc chắn bạn sẽ có một kế hoạch đánh ép khôn khéo hơn rất nhiều.

Ưu tiên để dành lại các lá chiếu lại
Ví dụ, khi bạn chơi bài Chắn, nếu bạn bố phải 3 quân bài giống nhau. Hãy nhớ giữ nó lại và đừng vội đánh đi. Lý do là các thẻ bài này cung cấp một lợi thế phổ biến trong trò chơi . Nó cho phép bạn sở hữu thể ăn hoặc là có thể thậm chí ù bằng lá đấy. Tùy chọn đầu tiên này cho phép bạn mang thể ù.

Cách chơi chắn qua chú ý đến các thẻ bài đặc biệt
Trong Chắn có 06 thẻ bài có một nhiệm vụ rất quan trọng, giúp tạo ra các đặc điểm cước sắc đặc thù riêng cụ thể là: Chi Chi, Cửu Vạn, Bát Sách, Thất Văn, Tam Sách, Tam Vạn. Từ những thẻ bài đặc biệt này người chơi có thể thoải mái tùy cơ ứng biến để tạo nên những cước sắc như Tôm, Leo, Bát điều,…Tùy thuộc vào độ khó, nhưng phần thưởng nhận được cũng sẽ khác nhau.

Như vậy, qua bài viết các bạn đã biết về luật chơi chắn cũng như cách chơi bài này. Tuy khá giống như chơi ù, bài 52 cây nhưng bài chắn lại có nhiều hệ số. Cũng như các loại chi chi cần phải ghi nhớ. Đây là hình thức đánh bài được tầng lớp trung niên ưa thích thay vì các bạn trẻ.