Tư vấn Thu nhập trong khoảng tiếp thị kết liên là bao nhiêu

nguyenhop030315

Tài xế mới
Thu nhập trong khoảng tiếp thị kết liên là bao nhiêu

Có nên làm tiếp thị liên kết không?

có nhẽ ngay từ những ngày đầu biết đến Affiliate Marketing (tiếp thị liên kết) bạn đã đặt cho mình một mức thu nhập từ tiếp thị liên kết rồi phải không? 5 Triệu, 10 triệu, 20 triệu hay 50 triệu một tháng?

nếu như các bạn là người có công việc ổn định, chỉ coi Affiliate như một nghề part time để kiếm thêm thì có nhẽ các bạn chỉ mong mức từ 5 triệu tới 10 triệu. Giả dụ bạn muốn dành toàn thời kì cho công tác này thì mức khởi điểm chắc hẳn là 10 triệu đến 20 triệu. Thế còn mức thu nhập 50 triệu/tháng thì sao? Cần bao lâu để đạt được?

Cần bao lâu để đạt thu nhập 10 triệu/tháng từ Affiliate Marketing

Để mình giúp các bạn tưởng tượng dễ hơn một chút nhé:

1. Mức 5 triệu

Thường thì đây sẽ là mức thu nhập mục đích của các bạn mới. Bạn Newbie mới tiếp cận với Affiliate Marketing thường cơ bản sử dụng mạng xã hội để làm bởi mạng thị trấn hội là hoàn toàn miễn phí. Các bạn sẽ đều đặn chăm chỉ share link sự kiện, mã giảm giá, ưu đãi lên trang cá nhân, những hội lực lượng, fanpage.

Điều này đòi hỏi các bạn phải dành khá nhiều thời gian và chăm chỉ làm việc. Mức thu nhập sẽ phụ thuộc vào sự nỗ lực của các bạn. Bạn sẽ mất chí ít là 2-3 tháng để tiếp cận thị phần và tự tổng hợp cho mình những bí kíp cơ bản như:

• Hội hàng ngũ nào chất lượng?
  • Nội dung đăng lên như thế nào cho thu hút?
  • hàng ngũ quý khách bạn hướng đến hứng thú với loại nội dung nào?
  • ...
Cách làm thủ công này thỉnh thoảng cũng phụ thuộc vào vận may một chút. Phổ biến khi vào một ngày đẹp trời, huê hồng của các bạn tăng cường vọt lên vài trăm ngàn thậm chí cả triệu đồng một ngày.

Mình cho rằng bạn sẽ cần trong khoảng 3-5 tháng để có được mức thu nhập 5 triệu. Nếu các bạn là người nhanh nhạy thì cứng cáp thời gian sẽ còn ngắn hơn. Bạn còn nhớ chiến dịch YOLO không? Có Aff đã kiếm cả 2, 3 triệu/ngày chỉ nhờ sharelink và giới thiệu chiến dịch tới bạn khác.

san sớt link là một trong các cách dễ nhất để làm affiliate marketing

2. Mức 10 triệu

Mười triệu là một mức khó hơn một chút, nó đòi hỏi bạn phải có cho mình một lực lượng quý khách tiềm năng. Đội ngũ khách hàng tiềm năng đó có thể là thành viên của một group, fanpage; cũng có thể là các bạn bè, subscribe của một facebook tư nhân nóng hot một chút; cũng có thể là những người thường xuyên truy nã cập một blog, website,...

Chỉ cần sở hữu tệp quý khách này và thấu hiểu họ là bạn đã dành phần thắng rồi. Nhưng thời gian để xây dựng tệp khách hàng đấy chẳng phải là ngắn, các bạn sẽ cần tầm 9 tháng đến 1 năm để đáp ứng nội dung thu hút (website, blog), cho ra thương hiệu tư nhân (facebook cá nhân), cho ra một cộng đồng sôi nổi (fanpage, group),...

thời kì sẽ rút ngắn nếu các bạn đầu cơ tiền bạc vào đó. Bạn tạo ra giá trị và dùng quảng cáo để thu hút người khác rồi họ sẽ đem tới giá trị cho các bạn.

Blog là nơi các bạn tạo nội dung nhằm thu hút lực lượng khách hàng tiềm năng

3. Mức 20 - 50 triệu hoặc cao hơn

Mức thu nhập này có lẽ cao hơn phổ biến các bạn đang đi làm thuê ăn lương đúng không ạ. Vì thế, nó đòi hỏi người làm tiếp thị liên kết cũng phải có những "tài năng" nhất mực. Các bạn cần phải đào sâu tậu tòi về thị phần, về sản phẩm, về cách xây dựng hệ thống, tối ưu hóa nội dung, quảng bá,... Nó đòi hỏi bạn phải có kinh nghiệm trong khoảng 2-3 năm trong ngành này hoặc ngành nghề tương đương (kinh doanh, digital marketing,...)

bạn cũng sẽ phải đầu tư để vun đắp hệ thống và lăng xê. Sẽ có các rủi ro trong đấy nhưng nó xứng đáng với mức thu nhập mà phải không?

Ads là cách nhanh nhất để các bạn tiếp cận khách hàng

Đừng bao giờ giới hạn quyết tâm dù mục đích của các bạn đang ở bất kỳ mức nào. Chúng ta còn có các người các bạn chung mục tiêu chung ý chí nữa, bạn có thể lập team để tương trợ lẫn nhau. Mình tin Thống kê 50 triệu chẳng hề quá cạnh tranh với bạn. Adpia cũng sẽ luôn bên các bạn nhé!