Thứ 7 và Chủ nhật trụ sở Grab lại Tp. HCM có làm việc không ?

khongcantien

Tài xế Đồng
Chào các Anh em, em gặp khó khăn trong việc bố trí thời gian.

- Cho em hỏi là em đi nộp hồ sơ đăng ký làm tài xế của Grab vào ngày thứ 7 thì họ có làm việc không ? Sáng hoặc chiều ?
- Tiếp theo là nếu hồ sơ đạt yêu cầu và được nhận thì em có thể hoàn tất các thủ tục của họ trong cùng buổi hay ngày không ?
=> Kiểm tra xe, thủ tục đăng ký, học đào tạo cách xử dụng ứng dụng và tác phong, đăng ký tài khoản và mua đồng phục, nhận đồng phục, hoàn tất và chính thức có thể hành nghề.

Cảm ơn Anh em nhiều nha.

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Đây bác, chi tiêt rõ ở ảnh bên dưới đây:

Thứ 7, CN không đăng ký mới được nha bác.
Tất cả các thủ tục đều hoàn tất nhanh nhất là 1 buổi và chậm nhất là một ngày tùy vào thời gian bác đi đăng ký.
VP Grab lúc nào cũng đông nghẹt vì vậy đi đăng ký thì 1 là đi sáng sớm 2 là đi đầu giờ chiều.
Chứ 10h sáng mới đi hay 3h chiều mới đi thì khả năng bị xếp lịch đăng ký vào ngày mai rất cao dẫn đến tốn 2 ngày, nên đi 7h sáng hoặc 1h chiều là đăng ký xong trong buổi đó luôn.

Đăng ký xong thông thường kích hoạt tài khoản luôn và có thể chạy chậm nhất là cuối ngày là được kích hoạt.

khongcantien

Tài xế Đồng
Vãi thật, mất 1 ngày trời, à mà ý A là đăng ký mới, có được đăng ký mới cả 3 dịch vụ là bike, giao hàng và giao đồ ăn cùng 1 lúc và trải qua các thủ tục cùng 1 lúc không bác ?

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Được nhé bác, bác coi lịch đky grabexpress, grabfood thứ mấy đi đăng ký grabbike đúng thứ đó, đăng ký xong bảo muốn đky thêm grabfood, express để học tiếp và kích hoạt.

khongcantien

Tài xế Đồng
Chắc alo điện thoại tổng đài hỏi cho chắc chứ nó đâu post lịch kỹ như bác mô tả là ngày nào thứ nào nhận đăng ký hình thức nào đâu nhỉ ?