Thời gian, địa điểm nhặt quả Huy Hoàng trong Jx1 EfunVN Mobile

lengochang

Tài xế Bạc
Thành viên BQT
Từ sự kiện Quần Hùng Giao Trang Giang Hồ Dậy Sóng thì nhà phát hành game EfunVN Mobile đã cho ra mắt tính năng Quả Huy Hoàng giúp người chơi có thể dễ dàng nhận được một lượng kinh nghiệm lớn mỗi ngày.
Nếu bạn chưa biết về thời gian và địa điểm xuất hiện quả huy hoàng để đến nhặt cũng như lượng kinh nghiệm mỗi lần nuốt quả huy hoàng là bao nhiêu hãy cùng xem chi tiết bài viết hướng dẫn bên dưới đây nhé.

Xem thêm: Hướng dẫn săn quả Hoàng Kim và Hắc Kim trong Jx1 Efun Mobile

1.Quả huy hoàng là gì?

Quả huy hoàng là vật phẩm người chơi có thể nhặt được ở một số địa điểm nhất định tại khung giờ quả xuất hiện.Mỗi ngày bạn chỉ có thể nuốt tối đa 5 quả và đương nhiên có thể nhặt càng nhiều càng tốt để có thể dùng cho ngày sau vì quả huy hoàng không có thời gian sử dụng.
Có 2 loại quả huy hoàng hiện tại là:
  • Quả huy hoàng Sơ: dành cho những ai đang ở cấp độ (level) từ 50 đến 89, sau khi sử dụng sẽ nhận được 1.000.000 kinh nghiệm (ex) trên 1 quả.
  • Quả huy hoàng Trung: dành cho những ai đang ở cấp độ (level) từ 90 đến 119, sau khi sử dụng sẽ nhận được 2.000.000 kinh nghiệm (ex) trên 1 quả.

2.Thời gian và địa điểm xuất hiện

Không phải lúc nào anh em cũng có thể nhặt được quả huy hoàng mà nuốt để lên cấp đâu mà nó chỉ ra vào 4 mốc thời gian sau và địa điểm sau.

Anh em để ý thường 1 ngày sẽ có 2 khung giờ ra quả huy hoàng 1 khung giờ ra 2 lần mỗi lần cách nhau 15 phút nhé.Anh em nhớ kích rương ở thành thị tương ứng với điểm lấy quả để khi bị đồ sát hoặc lượm quả xong phù về lại thành rồi Trở lại địa điểm cũ nhé, cái này rất quan trọng anh em mới chơi sẽ không biết.

Đối với quả Huy Hoàng Sơ Cấp (lv50 - 89)

Mốc thời gianĐịa điểm xuất hiệnCách di chuyểnThành thị kích rương
12h00 và 12h15 Điểm Thương Sơn tọa độ 191/195 hoặc 173/166 hoặc 198/177Đi từ Đại lý -> Điểm Thương SơnĐại lý
19h00 và 19h15Thục Cương Sơn: Tọa độ 205/196 hoặc 229/192 hoặc 228/210Đi từ Dương Châu -> Thục Cương SơnDương Châu

Đối với quả Huy Hoàng Trung Cấp (lv90 - 119)

Mốc thời gianĐịa điểm xuất hiệnCách di chuyểnThành thị kích rương
12h00 và 12h15 Sa Mạc Sơn Động Tầng 1 tọa độ 175/203 hoặc 161/203 hoặc 201/109Đi từ Lâm An -> Sa Mạc Sơn ĐộngLâm An
19h00 và 19h15 Sa Mạc Sơn Động Tầng 2 tọa độ 202/201 hoặc 215/201 hoặc 223/208Đi từ Lâm An -> Sa Mạc Sơn ĐộngLâm An

Xem thêm: Các điểm nhớ Rương trong JX1 Efunvn Mobile khi làm nhiệm vụ, săn boss, nhặt quả, không mất PT

3.Cách nhặt quả huy hoàng

Vào đúng các mốc giờ trên và đúng tọa độ ra quả HH thì sẽ xuất hiện Hạt Huy Hoàng màu xanh, bạn tiến hành bấm vào Hạt đó và sau 10 giây quả sẽ được hái vào trong hành trang của bạn, đừng bấm xong chạy đi chỗ khác là không nhặt được quả đâu...mình khuyên mọi người nên bấm liên tục 10 lần vào hạt nhé, ai bấm trước thì sẽ được quả trước.

Sau khi lần 1 xuất hiện thì 15 phút sau sẽ ra quả thêm 1 lần nữa anh em canh giờ đứng đợi ra nhặt quả tiếp nhé.Thường sẽ rất đông anh em lên đây, có anh em cấp 11x lên để bảo kê cho acc nhỏ lượm quả vì vậy rất khó mới có thể nhặt được anh em phải né giao tranh.

Sau khi nhặt xong anh em có thể bấm vào quả để sử dụng nhận kinh nghiệm tối đa ngày nút được 5 quả.
Vậy là xong, anh em có thắc mắc gì có thể để lại bình luận bên dưới bài viết này để mọi người cùng hỏi đáp với nhau nhé!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên: