TÂM THƯ GỬI GO-VIET

nguyenvanhuytuong

Tài xế Đồng
Xin nói lời tâm huyết cũng như là góp ý nhé, mong ad duyệt và đừng xóa bài tôi nhé
Tôi đăng ký GoViet ngay từ những ngày đầu triển khai chạy thử nghiệm và kỳ vọng vào những lời hứa hẹn của GoViet như chiết khấu cố định ở mức thấp nhất, rồi thì luôn lắng nghe tâm tư nguyện vọng của anh em tài xế, và từ đó tôi cũng đặt niềm tin vào GoViet rất nhiều, tôi gửi hình ảnh nội dung quảng cáo cho tất cả mọi người bạn bè quen biết trên mạng xã hội, đồng nghiệp chỗ tôi làm việc, các trang nhóm trên Facebook nhằm góp phần nào giúp GoViet quảng bá tên tuổi của mình
Và rồi thời gian dần trôi đi càng ngày GoViet càng đi ngược lại tiêu chí của mình, chiết khấu thu cao mà trong lúc tiền giá cước thì quá rẻ, ứng dụng thì cực kì lỗi mà anh em góp ý thì GoViet không tiếp thu và sửa đổi, làm việc càng ngày càng thiếu chuyên nghiệp, nhân viên tổng đài kiến thức quá tệ và không đồng bộ, khi trả lời thắc mắc thì nhân viên trực không đủ kiến thức để trả lời các câu hỏi những thắc mắc của anh em tài xế hoặc nếu có trả lời thì tổng đài viên này trả lời 1 kiểu tổng đài viên kia lại trả lời 1 kiểu, các tính năng trên ứng dụng GoViet thì cực kì lạc hậu mặc dù anh em tài xế đã góp ý GoViet bổ sung thêm những tính năng hữu ích cho tài xế nhưng dường như sự cập nhật bổ sung đó quá chậm chạp hoặc là không có,tôi đồng ý những trường hợp vi phạm hoặc gian lận thì phải nghiêm trị nhưng tôi cũng chứng kiến nhiều trường hợp GoViet xử lý vi phạm 1 cách máy móc và thiếu chuyên nghiệp, khóa vô tội vạ khóa oan sai cho rất nhiều anh em tài xế tạo ra sự bất mãn cho anh em...
Tôi đồng ý đã kinh doanh thì phải có lãi, và tôi cũng không đòi hỏi phải trông chờ GoViet hoặc ai cho không tôi 1 thứ gì mà tôi không đổ mồ hôi và công sức, ngày xưa chưa có GoViet tôi chạy grab hơn 2 năm trời không có chương trình thưởng hay grab cho tôi 1 cái gì cả nhưng tôi vẫn chạy bởi vì đó là công việc và muốn có tiền thì phải đổ mồ hôi công sức
Cái tôi muốn ở đây là không cần GoViet phải cho tôi 1 cái gì cả, kể cả GoViet cắt thưởng hết tôi vẫn chạy, nhưng điều tôi muốn là :
-GoViet tính toán điều chỉnh thu chiết khấu hoặc điều chỉnh giá sao cho hợp lý với công sức chi phí xăng xe anh em bỏ ra sao cho sau mỗi cuốc xe anh em vẫn còn lại đồng tiền lời xứng đáng với công sức
-Điều chỉnh lại app để tránh tình trạng sai định vị quá đáng quá nhiều lần, tính đúng kilomet trên mỗi cuốc xe để anh em không bị lỗ 1 cách quá đáng, những cuốc xe qua sông khiến anh em phải hủy cuốc xe và bị giảm tỉ lệ 1 cách vô lý
-Lắng nghe ý kiến đóng góp của anh em tài xế để bổ sung thêm tính năng hữu ích cho các bác tài
-Nghiêm cứu điều tra thật kỹ trước khi xử lý vi phạm của 1 đối tác nào đó tránh tình trạng oan sai
--------------------------
Cuối cùng tôi xin gửi lời cảm ơn ad cùng đội ngũ GoViet và các anh em tài xế đồng nghiệp, tạm thời vì sự mới mẻ vì cơm áo gạo tiền vì những tính năng xuất sắc hơn của 1 ứng dụng mới tôi tạm thời gác GoViet lại 1 thời gian
Chào thân ái và quyết thắng

Sửa lần cuối:

Vt1981

Tài xế Đồng
Xin lỗi goviet mà bỏ thưởng bạn còn chạy tôi là con bạn, lao mấy km đón quả khách 6k mà ko có mấy sao tích lũy có ma nó chạy.

sakura07

Tài xế Đồng
Bài viết hay và chính xác ngàn like cho bác. Mong là đến được Tay của Go Việt.

Tranhai3011

Tài xế Bạc
Người cống hiến
Tổng gđ go việt hứa.. Kg hứa củng như nhau thôi
Bởi tổng gđ chỉ là người làm thuê ... Chủ bên muốn tăng... dám kg tăng ....

Trungnt250482

Tài xế Đồng
Cái lỗi định vị mãi chưa sửa được, nhiều khi em đi theo định vị thì khách lại ở hướng ngược lại, với lại ngày nghỉ cuối tuần cơ chế làm cho anh em tài xế thấp quá, mình gặp mấy anh em toàn bảo cuối tuần nghỉ ko chạy Go mà chạy các bên khác hoặc làm việc khác

PhamMinhQuan

Tài xế Đồng
Hôm nay thứ 7, mình 30 điểm. Trừ tiền xăng và ăn 1 buổi thì tiền trong + tiền ngoài dư 310k

AE cứ chia sẻ thu nhập tiền mặt + ví sau khi trừ "ăn và xăng ra con số dư hẳn" ở replay bên dưới nhé.

KhoiPPG

Tài xế Đồng
Chuẩn rồi, gặp phải rất nhiều rắc rối từ quy trình, app và cách quản lý tệ hại của goviet.
Cảm giác 27 điểm, hiệu suất 90%, dính cuốc, chưa kịp xem mặt mũi khách tên gì, nó hủy, coi lại thì hiệu suất còn 85%..... tất cả diễn ra trong 2s. Chưa kịp ngỡ ngàng thì Beng Beng, lại thằng ch* khách đó, (2 trường hợp, 1 là nhận tự động, 2 là không tự động; (1) Chưa kịp xem mặt mũi con ch* đó là gì thì nó hủy, coi lại hiệu suất 80%. Nói các bạn không tin chứ mình bị thế này cho đến 67%, mất 90k thưởng. (2) Dính ch* ăn cứt 1 lần, lần này rút kinh nghiệm cho qua, còn 80% và cái xui đó đá cho thằng khác. Nếu khôn tắt app chạy xa ra chỗ đó thì còn đỡ, nếu ng* đứng đó lớ ngớ thì kết quả như (1))
Tổng thu nhập còn lại của mất ngày hiện tại là tầm 300k, cả app lẫn tiền mặt cho 12h cày bừa. Khấu hao xe/bảo dưỡng, tiền ở trọ, tay lại trắng tay.

Kaloss

Support
Moderator
Có chính sách mới rồi đó các bác, công ty xin ghi nhận và sẽ có điều chỉnh, đồng thoi sẽ thông tin lại cho xế....các bác chắc nghe quen nhỉ....ứng dụng thì mới toe chưa nổi 1 năm vô Việt Nam, các bác lại cứ so app tầm 5,6 năm ở Việt Nam, cứ từ từ thôi các bác. Dục tốt bất đạt.

CaptainD

Tài xế mới
Chính sách gì mới hả bác em thấy toàn ae chạy phọt mông ra mà có thêm được gì lợi ích đâu :( khổ vẫn hoàn khổ

KhoaiLangThang

Tài xế Đồng
Đã bảo là GO-Việt là ngon nhất rồi, chả như bên Grab, Be, và My Go thì chính sách thưởng cùi lắm!