[Tâm sự anh GrabBike] Cảnh giác những chuyến xem ôm về đêm

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
CẢNH GIÁC NHỮNG CHUYẾN XE VỀ ĐÊM
Tôi hoạt động bên Grab cũng đã 2 năm phần lớn tôi thường chạy ban đêm nên có những chia sẻ cho ae biết và phòng chống khi gặp tình huống xấu nha ae.

1. Đừng bao giờ chở khách quá say sỉn dễ ngủ ngục và có thể gay tai nạn cho mình bất cứ lúc nào.
  2. Khi nhận cuốc xe ae từ từ hãy gọi xem trước điểm đến mình là ở đâu chỗ đó có đông dân cư ko rồi hãy gọi điện khách và đón khách.
  3. Khi chở khách tới điểm trả khách ae lưu ý với tôi 1 đều đừng bao giờ cho khách mượn điện thoại gọi hãy để mình gọi dùng họ , và cầm điện thoại ra mà tính tiền, nhớ số tiền rồi kêu khách đưa thôi , tránh tình trạng gặp bọn ăn cướp, nó đặc xe rồi lúc mình lấy điện thoại ra tính tiền nó giật nó chạy mình mà đuổi theo thì xe mình nó cũng đi theo luôn cái điện thoại ,
  4. Khi chở khách ae đừng bao giờ ăn và uống bất kỳ những thứ gì từ khách đưa cho , tránh tình trạng bỏ thuốc ngủ hoặc thuốc gay mê.
  5. Khi ae đi trên đường vắng mà phía sau sau có 2 hoặc 3 xe kè kè theo mình thì 1 chạy thật nhanh kiếm chỗ nào đông người tấp vào ,
  6. Đang chạy trên đường vắng mà có người dẫn bộ xe , hay vãy tay kêu mình tấp vào ae nhất quyết ngó lơ đừng tấp vào kẻo gặp trận địa của địch ăn cướp xe ,
  7. Khi trúng ta tới đón khách mà khách ở trong con hẻm tối và lối đi vào hẻm hẹp có điểm khuất tầm nhìn thì ae mình nói khách ra hoài hẻm mình mới đón , tránh trường hợp bị phục kích trong hẻm nha ae.
Đó là những chuyến xe về ban đêm.
Chúc Anh Em Đầu Tuần Chạy Nhiều Cuốc Xe!

Thoichiu

Tài xế mới
Bác hay chạy đêm ở địa điểm nào vậy hay có biết nhóm nào chuyên chạy grab đêm k cho e biết với e cũng thích chạy đêm