Tài xế xe máy nên chọn app giao hàng nào???

minhducnguyennn

Support
Moderator
So sánh các app giao hàng xe máy hiện nay
Hiện nay, cạnh tranh giữa các ứng dụng giao hàng bằng xe máy ngày càng tăng chính vì thế các app ứng dụng không ngừng đem đến những chính sách ưu đãi khác nhau để thu hút anh em tài xế.
Do đó, trong bài viết này, mình sẽ so sánh giữa các ứng dụng giao hàng xe máy hiện nay để nhà mình tham khảo nhé.

Nói về ứng dụng giao hàng hiện nay, mình sẽ chỉ đề cập đến những ứng dụng phổ biến tại HCM và HN, bao gồm: Lalamove, Ahamove, Grabexpress và Go-Viet.

3Eu6zSDm3YIMQs5Dp2ehTtlo2U5Ce2rxE-2zbiCKzhEXDARhU4mCraOz4GGbQhuspTK_zs7yeBAn4yjpRGE3TWL0xV3AsEaARjgSibukC-ssDLmIEhfQKIfekhJU_hp5xD6Jzx5i

Kết luận

Theo mình, nếu

• Muốn tiết kiệm chi phí ký quỹ và đồng phục thì chạy Go-Viet
  • Muốn chiết khấu thấp, hồ sơ dễ thì đến Lalamove
  • Muốn app xịn, đông anh em thì dô Grab
  • Muốn trải nghiệm ship hàng truyền thống thì về Ahamove.
Các đồng ship nào có ý kiến khác thì để lại bình luận bên dưới để chia sẻ nhé.

Sửa lần cuối:

akenna_bass

Tài xế Đồng
Mình đang định chạy ahamove, bên đó ship hàng truyền thống là sao bạn nhỉ? Mình muốn chạy ship hàng vào lúc rảnh, mình không chạy full và thời gian không cố định được thì nên chạy app nào à?

minhducnguyennn

Support
Moderator
Truyền thống là nhận hàng từ kho rồi giao đó bác. Nếu chạy không cố định thì không nên đăng kí grab hay goviet (giờ là gojek) vì chạy đảm bảo doanh số mới được ưu tiên phát đơn. Bác có thể tham khảo thêm nhé.

akenna_bass

Tài xế Đồng
Em mới chạy theo bác nên chạy ahamove hay lalamove giờ nhỉ? Em ở Hà Nội, chạy xe máy ạ