Tại sao mua Airpod tại TGDĐ bị kích hoạt bảo hành trước mấy tháng?

zyxgrab

Tài xế mới

E thấy ở Thế Giới Di Động nhiều khách hàng mua hàng phản ánh là khi mua tai nghe Airpod thì họ bán hàng cũ, mới mua nhưng thời gian bảo hành chỉ còn 2-3 tháng và kích hoạt bảo hành trước khi mua? Vậy thực hư là như thế nào vậy ạ? Với sẵn cho em hỏi ở Hồ Chí Minh thì mua Airpod ở đâu là chuẩn nhất ạ?

vantran

Tài xế mới
Airpods date sx cũ sau mấy tháng là sẽ tự động active bh tránh tình trạng hàng xách tay k qua nhà cung cấp uỷ quyền thôi. Có hoá đơn từ AAR thì gọi lên apple VN reset phát một nha

lamthanhsung

Tài xế mới
E đã mua và fix cái này rất dễ.các bác mua tại tgdđ hay fpt thì các bác cứ alo lên trung tâm bảo hành apple.cung cấp hoá đơn mua và số sêri máy thì apple sẽ cập nhật lại ngày bảo hành nhé.ko gì phải xoắn đâu ạ

khangk

Tài xế mới
Cái này thì nó chỉ cần có hóa đơn bên TGDD nó đưa lên apple update lại là được

gojekaz

Tài xế mới
Ko nhầm thì có 1 đợt apple dở chứng bắt tất cả ap phải kích hoạt kể từ khi nhập hàng từ nhà phân phối 90 ngày , nếu ko kích hoạt thì ap sẽ tự trôi bảo hành

nguyenhoanga

Tài xế mới
cũng đang gặp trường hợp như vậy
Mua kich hoat máy 25/10/2021
Kiểm tra bảo hành 19/8/2022
Mua tại hoàng hà mobile.ra xin hóa đơn VAT càng tốt, về gọi Apple VN yêu cầu update bảo hành đợi tầm 1-2 ngày là lên full

giangnam

Tài xế mới
Nhớ hồi trước tôi múc con Airpods ở CellPhoneS về dùng hơn tuần, vào web check thấy vẫn ko kích hoạt bảo hành, thế là t tự kích hoạt và điền ngày hôm đó luôn chứ ko phải ngày mua

thangtruong

Tài xế mới
Cái đó ko vấn đề đâu . Vấn đề là thông tin số dt trên hệ thống của tgdd là đúng ngày là dc rồi . Cứ an tâm xài nhé . Khi bảo hành là tgdd chứ đâu phải đem qua bên mỹ đâu :))) . Cha nội phạm minh tú ko nhìn nhận vấn đề mà lm ghê " mình ra cửa hàng nc

anhtaizai

Tài xế mới
Cái kia là ng mua k tìm hiểu kĩ
Chứ mua của nó có giấy bảo hành ngày mua rõ ràng alo lên tổng đài Apple nó nhập lại ngày BH được mà

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Bửa mình cũng bị. Bạn gọi lên apple việt nam giờ hành chính sdt 18001127. Chụp hình sẵn hoá đơn. Nếu mất thì ra tgdd xin lại. Rồi làm theo hướng dẫn là ok à.