So sánh chương trình thưởng CŨ (26/03) vs MỚI (17/07) của Go-Viet tại HCM

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Như anh em đã biết thì GO-VIET vừa cập nhật chương trình dành cho tài xế tại khu vực Hồ Chí Minh và đã rất lâu rồi từ ngày 26/03/2019 cho đến bây giờ Go-Viet mới cập nhật chương trình thưởng cho anh em tại HCM ở HN thì mới cập nhật hôm tháng 6 đây.

Vậy chương trình thưởng mới của Go-Viet này 17/07/2019 có gì khác và thưởng thấp hay cao hơn so với chương trình thưởng cũ 26/03 thì anh em cùng đi thảo luận nhé.

Cái không thay đổi

Đầu tiên nói qua về chương trình lần này thì về cái không thay đổi đó là bảng cước phí và chương trình đảm bảo thu nhập Go-Food.
Ở HN thì cước phí Go-Viet có sự thay đổi tuy nhiên HCM thì bảng cước phí vẫn được giữ nguyên nha anh em.
Giá cước dịch vụ

Dịch vụGO-BIKEGO-SENDGO-FOOD
2km đầu tiên10.000đ15.000đ10,000đ + 10,000đ phụ thu
Từ km thứ 3 trở đi3.600đ4.000đ3000đ

Chương trình đảm bảo thu nhập

Mốc thời gianGO-FOOD
Giờ cao điểm (11:00 – 13:00 & 17:00 – 20:00)25.000đ
Các khung giờ còn lại20.000đ

Cái thay đổi

Chương trình thưởng mới sẽ thay đối 3 cái như sau:
  1. Cách tính điểm thưởng
  2. Bảng điểm thưởng
  3. Nhân giá
Đầu tiên về cách tính điểm thưởng và bảng điểm thưởng anh em nhìn vào hình ảnh bên dưới đây sẽ thấy sự khác nhau nhé.

Cách tính điểm thưởng mới đều x2 lên so với trước tuy nhiên bảng điểm thưởng yêu cầu cao hơn gấp 3 gấp 4 lần so với trước.
Anh em có thể làm phép tính để tính thử tuy nhiên trước mắt không cần tính thì theo ý kiến của mình nếu anh em chạy lấy thưởng ở mốc 1 và 2 thì sẽ phải chạy nhiều hơn so với trước bởi vì số điểm tích lũy sau mỗi cuốc xe đều gấp 2 lần so với trước nhưng mốc thưởng lại yêu cầu cao hơn gấp 3 đến 4 lần.

Ví dụ:

TrướcSau
Chạy 10 cuốc giờ thấp điểm được 10 điểm thưởng 30.000đChạy 20 cuốc giờ thấp điểm được 40 điểm thưởng 40.000đ

Ví dụ trên có thể sai vì anh em còn chạy giờ cao điểm, chạy Food nên điểm thưởng sẽ nhiều hơn nhưng cá nhân mình thấy chạy rất nhiều mới đạt được mức thưởng cuối cùng là 80 điểm - 240.000đ.

Cái thứ 2 về nhân giá, có thể anh em lần này nên chạy giờ cao điểm như vì điểm thưởng nhiều hơn kèm theo đó là nhân giá Go-Viet bắt đầu áp dụng.

Có thể giờ thấp điểm vẫn tăng giá nếu nhu cầu khách hàng tăng lên.

Tóm tắt sơ lại mình thấy mốc điểm này anh em sẽ chạy nhiều hơn trước, mốc 3 khó đạt hơn nhưng bù lại thu nhập từ khách hàng có thể cao hơn vì có nhân giá so với trước.

Anh em để lại bình luận bên dưới cùng thảo luận nhé!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Hungtcg

Tài xế Đồng
20 cuốc đầu là goviet ăn , sau đó mới là cho tài xế, chính sách này hoàn toàn có lợi cho goviet nên dự là sẽ có nhiều tài xế qua app khác thôi.

daudaubap

Tài xế Đồng
Mình thấy thay đổi như vậy là hợp lý, phải chạy nhiều cuốc hơn, thưởng thấp hơn so với trước nếu chạy cùng số cuốc ( trước 20 cuốc thường = 20đ =90k, giờ 20 cuốc = 40đ = 40k) , có tính cạnh tranh hơn, làm lợi cho goviet nhiều hơn và làm sao để đăng ký chạy grab nhỉ ai có thể hướng dẫn sơ qua cho mình được không.

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
:love: :D Lâu lắm mới có 1 bác tấu hài như bác đó...
Theo mình thực ra GO-VIET hiện tại là hãng dịch vụ gọi xe thưởng tài xế lớn nhất với mức thưởng cao dễ đạt được, ngày chạy khoản 2 tiếng là có thể đạt được 3 mốc thưởng trên tuy nhiên đó là GO-VIET ở Hàn Quốc còn Go-Viet ở bài viết trên thì mình không biết :unsure::whistle:

Tranhai3011

Tài xế Bạc
Người cống hiến
28đ đạt nhanh nhứt tui từng đạt... 8 cuốc cao điểm 2 cuốc thấp điểm 2 cuốc food 11h30 xong..
Bây giờ 80đ mỗi chuyến 2đ vậy 40 chuyến dc 240k chạy dc 40 chuyến wa bebike hốt ngon hơn

BThree

Tài xế mới
Tấp vô lề bro ơi , bẻ sai hướng rồi?