So sánh Airpods chính hãng với Airpods Rep 1:1

Sau thời gian sử dụng 2 dòng airpods thật và rep thì hôm nay mình sẽ viết bài review so sánh chi tiết giữa AIRPODS chính hãng với AIRPOD REP 1:1 Mình viết bài này để giúp cho anh em hiểu rõ hơn về cả 2 phiên bản hàng thật và hàng rep từ đó có thể sáng suốt lựa chọn việc nên mua sản phẩm nào cho vừa túi tiền cũng như mang đến trải nghiệm tốt nhất cho anh em nhé.

So sánh Airpods chính hãng với Airpods Rep 1:1

Về giá bán​

Airpods Rep 1 : 1 có mức giá chỉ khoảng ⅕ so với phiên bản chính hãng. Hiện giá thành các phiên bản replica này chỉ dao động từ 800.000đ trở lên. Trong khi đó Airpods chính hãng thường có mức giá niêm yết từ 3.700.000đ - 4.800.000đ/ sản phẩm tùy theo từng phiên bản khác nhau.

Về chất lượng​

Các dòng airpod rep 1 : 1 được review có chất lượng âm thanh tương tự như phiên bản chính hãng đến 90%. Tuy nhiên, xét về khả năng chuyển các dải âm, xử lý các dải treble, phiên bản chính hãng đến từ Apple vẫn tỏ ra vượt trội hơn hẳn nhờ cấu tạo đặc biệt cùng quy trình sản xuất đảm bảo các tiêu chuẩn nghiêm ngặt về chất lượng.

Về chất âm​

phiên bản replica 1 : 1 có âm thanh khoảng 8.5/10 so với hàng real. Khi nghe rõ có thể lẫn tạp âm, các dải trouble và mix thường không được thể hiện rõ nét lắm nhưng nhìn chung chất âm vẫn tốt trong tầm giá 1tr . Trong khi đó, Airpods chính hãng có chất âm mềm mại, chân thực và sống động nhờ cấu tạo đặc biệt mang lại khả năng xử lý các dải âm vượt trội. Từ đó đem đến trải nghiệm âm nhạc hoàn hảo hơn cho khách hàng.

Về PIN​

Chiếc Airpods phiên bản chính hãng dao động từ 5 tới 6 tiếng đồng hồ vận hành liên tục với nhiều phiên bản âm nhạc khác nhau. Trái lại, những chiếc Airpods Rep 1 : 1 có thời gian hoạt động từ 3 tới 4 tiếng đồng hồ

Về độ bền​

Phiên bản chính hãng được trải nghiệm qua nhiều môi trường khác nhau đảm bảo tiêu chuẩn độ bền nghiêm ngặt giúp hạn chế lỗi hỏng cho ae hàng trong quá trình sử dụng, cùng với đó là chính sách bảo hành ưu đãi. Phiên bản rep tất nhiên sẽ ko bền bằng chính hãng nhưng hiện nay hàng rep ngày 1 hoàn thiện nên độ bền vẫn được đảm bảo sử dụng được lâu dài nếu không bị va chạm mạnh.

Trên đây là bài so sánh của mình về hai phiên bản phụ kiện. Ae nào có thắc mắc gì thì để lại cmt hay muốn thử trải nghiệm airpod rep thì có thể ib trực tiếp cho mình để mua hàng. Cảm ơn ae đã đọc bài!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

tieucuong

Tài xế mới
Treble chứ ko phải trouble nhé bác. Hàng real thì hơn phần treble. Nhưng lại thua hàng rep ở dải âm bass nhé. Mình thấy điểm trừ duy nhất của thằng rep là phần treb của nó chưa ổn lắm thôi. Còn về trải nghiệm, 700k nó thực sự là quá đáng tiền. Còn bỏ ra 3tr mua airpod quá phí tiền. Vì mình dân phòng thu, đã nghe qua hàng loạt tai nghe kiểm âm và loa kiểm âm, thì mình đánh giá airpod chỉ đạt mức trung bình, mà giá thì... ko chấp nhận đc

tunganhle

Tài xế mới
tai bạn nghe có dac quen rồi đây sang tai k dây lại đòi nó hay bằng à, chất âm nó kh quá hay nhưng kh quá tệ, đủ đáp ứng nhu cầu nhạc có bass mà, mấy con fake nói thật nghe như đấm vào tai

phuongthanh

Tài xế mới
Em cũng thấy có dây chất âm hay hơn nhiều. Nhưng dùng ap tiện hơn. Nhất là giờ tai nghe cổng lightning, em đi làm k cắm vào PC đc nên quất ap :3 vs cả đeo đi đường đỡ bị lộ hơn

vantran

Tài xế mới
Công tâm mà nói thì chất âm rep chỉ được 7/10 thôi. Dải âm k rõ được như real và nghe tầm 80% âm lượng là rè. Mic thì khỏi nói. Như b** vậy.

weboyvn

Tài xế mới
âm thanh của airport pro chưa bao giờ đc đánh giá cao đối với mình bản rep có chiếc nghe còn ok hơn mình mua airpods chỉ để cho vui và đeo mấy cái case mình thích còn đang dùng tai + loa marshall

thangtruong

Tài xế mới
hì vâng bác. Phần chất âm và chất lượng bác viết hơi rối khi cả 2 phần đều nói về chất âm cả. Đánh giá về chất âm thì dễ nhất là bác viết 3 dải bass, mid, treble. Nếu sâu hơn thì so về âm trường và độ động.

thaotrannam

Tài xế mới
tôi cũng thấy thế ông ạ @@ nhưng bù lại airpod lại được mua nhiều bởi thương hiệu cùng với sự tiện lợi riêng của nó ông ạ :" tôi cũng từng dùng ap2 auth rồi, thực sự với một người dùng cơ bản của tôi thì nó quá hoàn hảo khi dùng với iphone. bây giờ thì tôi dùng con realme buds q mua 1tr2 chất âm tôi nghe nó cũng ngang nhau nhưng mà nó không tiện bằng airpod

tongdanghuy

Tài xế mới
ừa ông sửa lại phần giá cả của airpod rep cho mng đỡ hoang mang nhé :v ông nên ghi cụ thể là airpod pro anc hay chất lượng best gì đó sẽ có giá tầm 1tr vì giờ kiếm được con airpod 2 hay 1 rep mà có giá đó thì chỉ có do chính sách bảo hành của cửa hàng tốt thôi @@