Sinh viên đăng ký GrabBike có cần LLTP không?

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Nhiều anh em hỏi là sinh viên khi đăng ký chạy Grab thì có phải bổ sung lí lịch tư pháp không hay chỉ cần thẻ sinh viên thôi là được.Theo thông báo mới nhất của Grab từ ngày 22/07/2019 áp dụng theo chính sách như sau.

Đối tượngTrước ngày 22/07/2019Sau ngày 22/07/2019
Đăng ký mớiChỉ cần thẻ sinh viên còn hạn 6 tháng
  • 1.Thẻ sinh viên còn hạn ít nhất 2 tháng
  • 2.Bổ sung LLTP bản gốc trong 30 ngày kể từ ngày kích hoạt tài khoản
Đã là đối tác Grab 2 bánh vẫn còn hoạt độngChỉ cần thẻ sinh viên còn hạn 6 thángBắt buộc bổ sung LLTP bản gốc không chấp nhận giấy hẹn trước thời gian được thông báo trên ứng dụng Grab hay qua SMS từ Grab
Đã là đối tác grab 2 bánh có tài khoản ngưng kích hoạt do lâu ngày không hoạt động
  • Thẻ sinh viên.
  • Tham gia tái đào tạo.
  • 1.Chấp nhận giấy hẹn LLTP
  • 2.Bổ sung LLTP bản gốc trong 30 ngày kể từ ngày kích hoạt tài khoản
  • Tham gia tái đào tạo

Như vậy kể từ ngày 22/07/2019 sinh viên khi đăng ký mới chạy GrabBike thì đem thẻ sinh viên lên đăng ký và sau khi kích hoạt tài khoản xong thì đi làm LLTP để bổ sung trong vào 1 tháng sau đó.
Lưu ý:
  • Anh em có thể bổ sung bản gốc LLTP trên mục Tôi muôn bổ sung giấy tờ tại tính năng HỖ TRỢ trên ứng dụng Grab Driver nhé.
  • Sau thời gian thông báo bổ sung LLTP mà anh em chưa hoàn tất thì có thể bị tạm khóa tài khoản
Xem thêm: 5 giấy tờ KHÔNG THỂ THIẾU để trở thành một Tài xế công nghệ

Chúc anh em chạy xe vui vẽ!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Huyenthanhphu71

Tài xế Đồng
HCM cũng yêu cầu sinh viên phải có LLTP rồi bác ah.
Các bác cho em hỏi: Giấy phép lái xe của em là giấy bìa ko phải PET nên phải đổi sang giấy PET. Vậy khi đổi xong em phải lên văn phòng cập nhật hay mở app là cập nhật được luôn vậy?

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Được bác, vào mục hỗ làm nếu không thấy cập nhật theo link này thử nha.

Huyenthanhphu71

Tài xế Đồng
Hôm qua Grab gửi tin nhắn yêu cầu cập nhật stk Techcombank.
Vì đang bận nên chưa đi nhận thẻ và stk, vậy em có thể cập nhật sau được ko bác @hoangnam

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Được chứ, chưa cập nhật stk ngân hàng thì chưa rút tiền tử ví về thôi bác, bác ưng khi nào cập nhật chẳng đc ko sao đâu :D