Shopee và Lazada cái nào giảm giá (sale) nhiều hơn

Mọi ngừoi ơi ai là tín đồ săn sale của bên Shopee và Lazada cho em xin ít kinh nghiệm săn sale với ạ :). Shopee vs Lazada bên nào sale nhiều hơn vậy mọi người. Cảm ơn mọi người.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

khangk

Tài xế mới
Xài shopee quen ròi giờ tải lazada coi thử mà bấm mã giảm giá k biết phải chọn ở đâu cọc thiệt. Thấy giao diện nó khó xài hơn shopee luôn á. Chắc do tui huê mùa

trandata

Tài xế mới
Lazada nhé chứ Shopee Má nó chứ phân vân giữa hai cái màu váy có vài phút mà nó hết mẹ hàng là sao dị trời. Giựt gì nhanh như giựt ngày rằm dị trời. Con qủy nào tranh cái chân váy cuối cùng vậy hả

suboi1z

Tài xế mới
Shopee phí ship mắc như quỷ còn mắc hơn ngày thường nữa cùng 1 tp phí ship đã áp dụng mã nào cũng giảm 15k còn 35k :))), sale sản phẩm bù qua phí ship cũng có giảm được nhiêu đâu :))

zyxgrab

Tài xế mới
đương nhiên là Lazada òi, ko có Lazada thì mấy nay ăn cám khi đùng cái bị phong tỏa nguyên hẻm nha nha nha ??? Có tiền mà hông dc đi chợ, bạn hỉu hơm, Lazada đem chợ đem siêu thị tới nhà

suboi1z

Tài xế mới
1 đơn hàng bạn có các mã sau áp cùng 1 lúc: voucher tích luỹ, voucher laz (giựt coi live stream), voucher cửa hàng (vô coi sp nó sẽ hiện), voucher thanh toán (ngân hàng, zalo,momo, giựt theo khung giờ, nhiều nhất là 0H)

thangtruong

Tài xế mới
Chắc chắn là Lazada nha. Tui trùm mua Laz luôn. Thường thì mỗi dịp sale, bên Laz luôn giảm mạnh và sôi động hơn đối với các sp có thương hiệu. Còn ưu điểm của Shopee là phong phú đa dạng hơn vì có quá nhìu Shop đẩy mạnh bán hàng bên sàn đó thôi, mua các sp tiêu dùng linh tinh, quần áo thời trang theo trend thì bên Shopee nhìu mẫu mã. (Mà phí ship tới nóc nhà thì cũng z hà?)

thaotrannam

Tài xế mới
Mình thấy lazada mall đc sale nhiều hơn á mn. Mình cũng mua lần đầu thôi. Trước khi mua mình vô xem giá sale và quà tặng cùng 1 sản phẩm của 2 bên. Thấy bên lazada quà tặng nhiều hơn nên mình chọn mua, sau vô thấy lấy voucher mình cũng lấy hết, canh vừa đúng 0h vô mua để đc giảm thêm cho những đơn hàng mua sớm theo chính sách shop. Mua xong thấy trừ trừ đủ thứ rẻ hơn nhiều so với giá đã sale lun. Mình thấy mua sớm 0-2h đc tặng nhiều quà hơn nữa á mn

mrsiro

Tài xế mới
Mua mỹ phẩm thì cứ lazada còn quần áo phụ kiện các thứ thì cứ auto shopee , shopee cũng sale mỹ phẩm nhưng mà k bằng lazada bên đấy sale toàn giá sốc mà lại còn được tặng đống quà đỉnh vcl ( bonus thêm là các bác coi lại có đồ gì cần mua thì nên mua dịp này Shopee tặng k biết bao nhiêu mã freeship đỡ được phần nào chứ bthg mua ship mắc vãi ra nên tranh thủ đi mn ớiii )

forevervn

Tài xế mới
Qua Lazada mua hàng Mall chính hãng siêu hời, đã giảm giá sản phẩm được mấy chục ròi, còn được áp thêm 80 cái mã giảm nữa, tính sương sương 1 đơn giảm được cả 100k.

kunamoi

Tài xế mới
Mình xài quen shopee , thấy giá 2 bên chênh cũng ko nhiều gì mấy. Cũng đc mã freeship nên cũng ổn. Mà ko hiểu sao giờ chọn freeship mà sao cứ giảm thôi chứ chẳng đc free... ?‍♀️

devine

Tài xế mới
Thấy lazada giảm cụ thể hơn (1 đơn có thể ap nhiều mã giảm luôn). Còn shopee hơi rắc rối lướt kiếm mã mệt nghỉ rồi giành giật nhau lấy mã cuối cùng k đc gì luôn ?

thaotrannam

Tài xế mới
Lazada có nhìu deal mà giao diện của nó sao á mọi người, mình chọn qq gì nó cũng ko áp mã hoặc là có chỗ cho mình bấm chọn mã, mình nhà quê hay gì ko biết nữa mà chịu chị La luôn á

bichdiem

Tài xế mới
Lazada mức giảm sale trên 1 món hàng và combo rẻ hơn shoppe. Và còn đc áp mã giảm với từng giá trị thành tiền khác nhau nữa. Tính ra cùng 1 mặt hàng mua bên lazada rẻ hơn nhiều ?. Shoppe cũg giảm nhg ko bằng

minhtu

Tài xế mới
Lazada giá nhỉnh hơn 5%, lazadamall thì có khi sale rẻ sập sàn luôn. Nhất là xà bông, nước rửa chén...rẻ dã man luôn mà phải canh. Shopee mà cá nhân bán thì rẻ hơn, nhưng dạo này shopee tăng phí ship rồi mắc kinh hồn, mình mua shopee hơn 4 năm, mỗi năm tb tiêu hơn 80 củ. Mấy năm trước ship từ HN vào có khi được freeship luôn, nhưng dạo gần đây bắt đầu thay đổi chính sách càng ngày càng mắc ship 3 chai nước rửa tay mà 90k tièn ship, nó trừ 30k còn 60k tiền ship ??‍♀️. Cũng cái shop đó năm ngoài mình mua chỉ có 40k ship thôi đơn cũ vẫn lưu, trừ 25k còn có 15k à, chán hẳn. Mà nt shop ship ngoài là nó block cái shop luôn mất dạy kinh hồn. Phải gọi điện để nc với shop ko nó chặn shop người ta tội.