Sao con gái mà đi chạy grab hả em ??

baongoc

Tài xế mới

Nhiều người vẫn hay hỏi :Sao con gái mà đi chạy grab hả em ??
Mĩm cười và nói ..có sao đâu nghề nào cũng là nghề nta làm được em cũng làm được ..
Nhưng thật sự vào rồi mới thấu hiểu nổi khổ của các bác các anh tài xế vất vả thế nào..nắng mưa lận đận nguy hiểm xe cộ,lại thêm phần đông tài xế khách hàng kén chọn,từ cái gọi là dịch vụ đi nhờ hay giá rẻ ..nó biến chất thành những công cụ sai vặt,được voi đòi tiên của 1 số khách hàng mà mấy anh tài xế hay đặt tên là âm binh,những chuyến xe cay đắng phải mĩm cười vì vợ con gđ đang đợi mình ở nhà,công việc nơi đất người chen chân vào chổ nào cũng khó ,kiếm sống bon chen vào nghề xe ôm liệu có mấy ai muốn mình như vậy,mỗi người một hoàn cảnh để đến với nghề..nghe các anh chia sẽ mới thấu hiểu được phần nào,chỉ mong sao ‘thượng đế” hãy tôn trọng những con người sẵn sàng băng qua nắng mưa sự nguy hiểm để đưa đón mình đến nơi an toàn, đừng coi khinh bởi khi cởi bộ đồ màu xanh đó chưa biết ai hơn ai..có người vì vui mà chạy .người làm thêm ngoài giờ,người vì không đủ sức lao động nặng,nhưng tất cả đều hết lòng phục vụ cho dù bạn là ai..!
Em vào nhóm giao lưu chia sẽ mong các anh đừng nói lời cay đắng với đồng nghiệp ạ !!nãy đăng bài có mấy anh nói nặng thấy buồn quá..em chỉ chạy thêm chứ không thường xuyên nên không có đội nào hết hí hí ..mí a cho em nhập đội với.
Nguồn: FB ‎Bảo Ngọc‎​